BRVT làm gì để có thêm thành viên WKT

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Chào các bạn thành viên WKT của BRVT. Các bạn nghĩ sao về vấn đề này?
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?p=593576#post593576
xuantham nói:
Chào các bạn miền Tây
Không biết các bạn có mong muốn phát triển thành viên ở tỉnh mình không? Hay chí ít là trong phạm vi huyện, thị mình làm việc? Nếu có thì bạn đã làm gì để giới thiệu trang webketoan.vn đến kế toán khác?

Có một đề xuất thế này, các bạn xem có thể thực hiện được không? Tôi nghỉ là không khó. Đó là bạn chịu khó tốn một ít tiền, in và photo ra Bản Tin của webketoan, gửi tặng các các các bộ thuế, và đạt vấn đề gửi tặng đến các DN hiện đang do cơ quan thuế họ quản lý. Photo bản tin, để kế toán khi nộp báo cáo thuế có thể lấy 1 bản về xem. Xem xong chắc chắn sẽ tìm hiểu wkt thế nào. Khi đã quen với đọc bài và trao đổi trên diễn đàn rồi thì việc họp mặt trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm sẽ thuận tiện hơn. Và như vậy offline sẽ có ý nghĩa hơn.
Việc này chúng ta hoàn toàn làm được đúng ko các bạn? Cty mình do chi cục thuế huyện Tân Thành quản lý, mình sẽ tiên phong đảm nhận công việc này tại chi cục thuế huyện Tân Thành, nếu bạn nào "tranh thủ" photo được tại công ty thì càng tốt. Sau một thời gian áp dụng chúng ta sẽ nhờ BQT WKT tạo một topic thăm dò "bạn biết đến WKT BRVT như thế nào?" tại Box BRVT để xem kết quả. Các bạn ở chi cục thuế khác hoặc Cục thuế thử làm xem nhé. Cố lên các bạn vì mình thấy khu vực BRVT tập trung KCN, cty rất nhiều nhưng sở dĩ còn ít mems biết đến WKT vì họ chưa tìm thấy được địa chỉ website hay chưa thật sự thích thú hay chúng ta chưa biết cách đưa hình ảnh WKT đến với cộng đồng. Mình tin rằng một ngày không xa WKT khu vực BRVT sẽ có nhiều thành viên tham gia vào WKT.
Hiện tại WKT đã phát hành 5 bản tin, chúng ta sẽ photo tất cả 5 bản tin đó, mỗi bản tin chỉ cần photo 10 đến 15 bản, nếu nhu cầu cần nữa sẽ photo tiếp.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
missly83

missly83

Trung cấp

Việc này chúng ta hoàn toàn làm được đúng ko các bạn? Cty mình do chi cục thuế huyện Tân Thành quản lý, mình sẽ tiên phong đảm nhận công việc này tại chi cục thuế huyện Tân Thành, nếu bạn nào "tranh thủ" photo được tại công ty thì càng tốt. Sau một thời gian áp dụng chúng ta sẽ nhờ BQT WKT tạo một topic thăm dò "bạn biết đến WKT BRVT như thế nào?" tại Box BRVT để xem kết quả. Các bạn ở chi cục thuế khác hoặc Cục thuế thử làm xem nhé. Cố lên các bạn vì mình thấy khu vực BRVT tập trung KCN, cty rất nhiều nhưng sở dĩ còn ít mems biết đến WKT vì họ chưa tìm thấy được địa chỉ website hay chưa thật sự thích thú hay chúng ta chưa biết cách đưa hình ảnh WKT đến với cộng đồng. Mình tin rằng một ngày không xa WKT khu vực BRVT sẽ có nhiều thành viên tham gia vào WKT.
Hiện tại WKT đã phát hành 5 bản tin, chúng ta sẽ photo tất cả 5 bản tin đó, mỗi bản tin chỉ cần photo 10 đến 15 bản, nếu nhu cầu cần nữa sẽ photo tiếp.

Đồng ý với bác Hoàng luôn, mình sẽ là người thứ 2 làm việc này. Hy vọng các kế toán ở tỉnh nhà thấy được ưu điểm của trang WKT để cùng tham gia với chúng ta.

T

tuyetvothan

Sơ cấp
14/8/09
40
1
8
Bà Rịa-Vũng tàu

Trong quá trình thực hiện công việc làm việc photo và gửi tại cơ quan thuế đến đâu rồi Pác Hoàngaccounting

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Hoan nghênh ý kiến của các bạn.

Mình có thêm ý kiến này, các bạn tại BRVT xem thử đề xuất này.

Có thể gởi email đến từng DN và chỉ đến các link của trang webketoan để các nhà quản lý, kế toán tại khu vực BRVT tìm đến đọc.

Ví dụ:

Bác Hoàng cần danh sách các DN tại khu vực Đồng Nai, mình sẽ gởi email đến cho bác tham khảo.

Vài ý kiến trao đổi, có gì phật lòng xin lượng thứ cho.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA