thủ tục chia lơi nhuận

• Thread starter doanthingoctran
  • Ngày gửi
D

doanthingoctran

Guest
27/11/07
47
0
0
41
TPHCM
cả nhà ơi cho em hỏi
công ty em hoạt động được 3 năm rồi, 2 năm đầu cty không chia lãi cho các thành viên mà để kinh doanh luôn, năm nay họ muốn chia lãi, vậy mìn có phải làm thủ tục gì hay không vậy,( vì họ đã chia lãi rồi, mà không có thủ tục gì hết, chỉ có phiếu chi thôi, mình có cần làm thủ tục gì để giải trình cho thuế không) cả nhà chỉ em với nhé. em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
cả nhà ơi cho em hỏi
công ty em hoạt động được 3 năm rồi, 2 năm đầu cty không chia lãi cho các thành viên mà để kinh doanh luôn, năm nay họ muốn chia lãi, vậy mìn có phải làm thủ tục gì hay không vậy,( vì họ đã chia lãi rồi, mà không có thủ tục gì hết, chỉ có phiếu chi thôi, mình có cần làm thủ tục gì để giải trình cho thuế không) cả nhà chỉ em với nhé. em cảm ơn nhiều
Bạn làm biên bản họp hội đồng thành viên về việc chia lãi này. Khi chia lãi nhớ khấu trừ thuế TNCN cho mấy sếp.

D

doanthingoctran

Guest
27/11/07
47
0
0
41
TPHCM
em cám ơn các ban nhiều. cho em hỏi thêm phần này nữa nhé. em đọc báo thì được biết là đươc miễn thuế TNCN trong năm 2009 cho phần chia lãi từ đầu tư vốn, vậy khi chia lãi cac thanh viên không chịu nộp lại khoản thuế này! như vậy có đúng không cả nhà!

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
em cám ơn các ban nhiều. cho em hỏi thêm phần này nữa nhé. em đọc báo thì được biết là đươc miễn thuế TNCN trong năm 2009 cho phần chia lãi từ đầu tư vốn, vậy khi chia lãi cac thanh viên không chịu nộp lại khoản thuế này! như vậy có đúng không cả nhà!

Năm 2009 được miễn thuế TNCN từ chia cổ tức đó bạn.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Theo thông tư 160/2009/TT-BTC ngày 12/08/2009 thì
Đối tượng được miễn thuế thu nhập cá nhân từ ngày 01/01/2009 đến hết ngày 31/12/2009 bao gồm cá nhân cư trú và cá nhân không cư trú có thu nhập từ đầu tư vốn; từ chuyển nhượng vốn (bao gồm cả chuyển nhượng chứng khoán); từ bản quyền; từ nhượng quyền thương mại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA