Cước vận chuyển đường bộ

• Thread starter trantuan11
  • Ngày gửi
T

trantuan11

Sơ cấp
8/11/08
11
0
1
40
TP.hc
Các anh chị ơi cho em hỏi?
Doanh nghiệp emkinh doanh dịch vụ vận tải, theo quyết định 48, Em có 1 đóng cước vận chuyển đường bộ trên 200 tờ giá trị là 10.000 rất nhỏ, nếu đưa riêng lẻ hạch toán thì rất nhiều định khoản, em định tập hợp vào "bản kê cước vận chuyển" rùi hạch toán con số tổng vào 154, ko biết làm như vậy có đúng ko/ hay còn cách khác,và thêm 1 điều nưa công ty em thanh toán qua ngân hàng các hoá đơn : những phiếu uỷ nhiệm thu, uỷ nhiệm chi có phần phí chuyển khoản có cả VAT em treo toàn bộ phí chuyển khoản đó bao gồm cả VAT vào 642 có được ko?. Em mong các anh chị giúp em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Các anh chị ơi cho em hỏi?
Doanh nghiệp emkinh doanh dịch vụ vận tải, theo quyết định 48, Em có 1 đóng cước vận chuyển đường bộ trên 200 tờ giá trị là 10.000 rất nhỏ, nếu đưa riêng lẻ hạch toán thì rất nhiều định khoản, em định tập hợp vào "bản kê cước vận chuyển" rùi hạch toán con số tổng vào 154, ko biết làm như vậy có đúng ko/ hay còn cách khác,và thêm 1 điều nưa công ty em thanh toán qua ngân hàng các hoá đơn : những phiếu uỷ nhiệm thu, uỷ nhiệm chi có phần phí chuyển khoản có cả VAT em treo toàn bộ phí chuyển khoản đó bao gồm cả VAT vào 642 có được ko?. Em mong các anh chị giúp em.

Bạn nói rõ hơn về dòng chữ mùa đỏ thì mọi người mới tư vấn giúp bạn được. Chứ bạn viết như vậy mình đọc chẳng hiểu ý bạn muốn hỏi về việc gì. (200 tờ gì?, giá trị 10.000 ? - bạn nói rõ lại nha) :angel:

M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
ok. cuối tháng bạn lập bảng kê và định khoản 1 lần là được rùi. còn phần thuế VAT trong chứng từ ngân hàng nếu bạn o hạch toán khấu trừ thì vẫn đưa vào chi phí bình thường được

T

trantuan11

Sơ cấp
8/11/08
11
0
1
40
TP.hc
200 tớ cước đường bộ, giá trị mỗi tờ là 10.000 VNd, cho minh hỏi them minh lập bảng kê như thế này có đúng ko? minh đính kem file bang kê của mình dưới đấy nha. Cảm ơn rất nhiều.
"một miếng khi đói bằng 1 gói khi no"

M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
mẫu bảng kê bạn phải nêu đầy đủ các thông tin trên tờ cước (nhiều cột đấy, gần giống bảng kê mua vào đấy), vậy là được rùi

D

damthem14

Guest
26/9/14
9
1
1
30
a/c oi cho em xin mẫu bảng kê cước vận chuyển với em đang cần gáp ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA