Ngày trên hóa đơn 2 liên khác nhau, xử lý thế nào đây???

• Thread starter memory244
  • Ngày gửi
M

memory244

Guest
29/9/09
4
0
0
HCM
Huuu chuyện là thế này
Cuối tháng 10 em có xuất 1 cái hóa đơn ngày xuất 30/10 nhưng tờ hóa đơn trước đó em đã xuất ngày 31/10 rồi ( lúc đó em cũg không có kiểm tra lại )... Em ngây thơ lại còn ung dung xé tờ hóa đơn đó cho khách hàng ... Sau đó kế toán trưởng làm báo cáo thuế tháng 10 thì phát hiện ra sai sót đó . Anh ấy sửa lại hóa đơn đó thành ngày 31/10 .
Em có gọi điện sang cho bên khách hàng của em nhờ khách hàng sửa lại thành ngày 31/10 cho hóa đơn 2 bên trùng khớp ... Nhưng anh ấy nói rằng anh ấy báo cáo thuế rồi ( chính xác là anh ấy nói anh ấy sẽ báo lại sau Khi anh ấy báo lại bên em đã báo cao thuế rồi )
Giờ hóa đơn khách hàng cầm là ngày 30/10 còn bên em là ngày 31/10 ...
huuu không biết có sao không hả bà con ??? Mọi người cho em một lời khuyên đi ... Giờ vấn đề đó phải giải quyết làm sao ???
:wall::wall::wall::wall:
Có gì mọi người tư vấn giùm em qua nick : keys_love11 nghen ... em nghiêng ngả cúi mình cảm ơn mọi người nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
e làm biên bản điều chỉnh ngày hóa dơn lại 31/10, 02 bên ký rồi lưu vào hóa đơn đó. Còn cty kia đã khai thuế rùi thì a nghĩ o vấn đề gì cả (thuyết minh thui, nhưng bên thuế cũng chả rảnh mà đi đối chiếu đâu).

H

heoconuu

Guest
12/4/08
18
0
0
36
HCM
Maihuuhieu nói đúng đó bạn!

M

memory244

Guest
29/9/09
4
0
0
HCM
cảm ơn maihuuhieu va heoconuu nghen . Tại sắp tới phải làm báo cáo thuế cuối năm em cũng mới làm kế toán nên cũng không biết như vậy có sao không . Mới cả tại giá trị tờ hóa đơn đó cũng lớn ( gần hơn 800 tr chứ ít gì đâu ) mà khách hàng của em cũng ở xa nữa ... em cũng không biết là như vậy có sao không .
Thôi thì cầu trời khấn phât cho năm nay chóng qua . Năm sau em hứa là sẽ không mắc phải sai xót " bé như voi " như thế nữa đâu ... hic hic

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA