Tiền lương trả cho người học việc ở DN tư nhân

• Thread starter huongktpd
  • Ngày gửi
H

huongktpd

Guest
3/12/09
3
0
0
40
Thai Nguyen
Em là Trần Thị Thanh Hường, thành viên mới của diễn đàn. Em muốn mọi người giúp em vấn đề sau.Công ty em có tuyển NV vào thửc việc, em phải làm thủ tục như thế nào để lương của NV học việc được tính vào chi phí

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Em là Trần Thị Thanh Hường, thành viên mới của diễn đàn. Em muốn mọi người giúp em vấn đề sau.Công ty em có tuyển NV vào thửc việc, em phải làm thủ tục như thế nào để lương của NV học việc được tính vào chi phí

Làm hợp đồng lao động bạn nhé.

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Theo tôi tiền lương trả cho người lao động thử việc phải được thanh toán không thấp hơn 70% tiền lương theo cấp bậc công việc mà khi chính thức người đó được hưởng. Đối với lao động phổ thông thì mức lương tối thiểu phải trả căn cứ theo qui định từng vùng, đối với lao động có trình độ ( > PTTH) thì không thấp hơn 107% mức lương tối thiểu vùng. Tiền lương trả cho người LĐ thử việc được ghi rõ trong hợp đồng lao động khi tuyển dụng người đó, và thời gian thử việc cũng tuân theo Luật lao động là 01 tháng đối với lao động phổ thông có trình độ PTTH hoặc trung cấp chuyên nghiệp (nghề); 02 tháng đối với lao động có trình độ CĐ, ĐH...Bạn tìm hiểu thêm các tài liệu như Luật lao động và các văn bản hướng dẫn nhé. Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA