Quy định về đóng dấu và ký trên HĐ GTGT

• Thread starter buonringric
  • Ngày gửi
B

buonringric

Guest
4/4/08
44
1
6
Ha Noi
Bác nào cho em biết Luật quản lý và sử dụng hoá đơn mới nhất được không? TT120/2002 đã cũ chưa. Bên em viết hoá đơn cho khách hàng có người thừa lệnh ký ở chỗ thủ trưởng đơn vị và đóng dấu treo nhưng một số KH cứ thắc mắc và nói như vậy không đúng quy định mà phải đóng dấu trực tiếp vào chữ ký. Bác nào biết để em tải cái quy định về đóng dấu trên hoá đơn mới nhất để em in ra có KH nào thắc mắc em còn cho họ xem.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Bác nào cho em biết Luật quản lý và sử dụng hoá đơn mới nhất được không? TT120/2002 đã cũ chưa. Bên em viết hoá đơn cho khách hàng có người thừa lệnh ký ở chỗ thủ trưởng đơn vị và đóng dấu treo nhưng một số KH cứ thắc mắc và nói như vậy không đúng quy định mà phải đóng dấu trực tiếp vào chữ ký. Bác nào biết để em tải cái quy định về đóng dấu trên hoá đơn mới nhất để em in ra có KH nào thắc mắc em còn cho họ xem.

Khi nào thủ trưởng đơn vị ký thì mới đc đong dấu tròn ngay chữ ký còn ko phải thủ trưởng đơn vị ký thì đóng dấu treo thôi.

B

buonringric

Guest
4/4/08
44
1
6
Ha Noi
Khi nào thủ trưởng đơn vị ký thì mới đc đong dấu tròn ngay chữ ký còn ko phải thủ trưởng đơn vị ký thì đóng dấu treo thôi.
Thì đúng rồi, em cũng làm thế nhưng cái chính là em muốn in cụ tỉ cái luật ấy ra cho chị thu ngân cầm đi để ai thắc mắc xoè ra cho xem để họ đỡ trả hoá đơn về í mà. Em chỉ biết cái thông tư 120/2002 thôi không biết có cái nào mới hơn không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thì đúng rồi, em cũng làm thế nhưng cái chính là em muốn in cụ tỉ cái luật ấy ra cho chị thu ngân cầm đi để ai thắc mắc xoè ra cho xem để họ đỡ trả hoá đơn về í mà. Em chỉ biết cái thông tư 120/2002 thôi không biết có cái nào mới hơn không?

Tải cái này về tham khảo. File đính kèm.

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
- Nói chung là với con dầu thì người có trách nhiệm ký đóng dâu, ví dụ như Phó GĐ hay trưởng phòng mà có lệnh của GĐ ký thay thì vẫn đóng dấu được. Trường hợp dấu treo thì ko ái ký vào chỗ thủ trưởng đơn vị cả, đã ký thì phải người có trách nhiệm và phải đóng dấu tròn nơi ký.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Thông tư 120 quy định rất rõ ràng rồi bạn ơi

N

Nguyen Thu Lien

Guest