Import file excel vào phần mềm kê khai thuế

• Thread starter chendang
  • Ngày gửi
C

chendang

Guest
23/7/09
1
0
0
35
HCM
Bạn nào biết chỉ dùm khi Import file excel vào phần mềm kê khai thuế cứ bị từ chối với câu thoại: "Đóng file excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình" _ mặc dù không hề mở file excel nào lúc đó mà vẫn luôn bị vậy ( tháng trước import bình thường mà tháng này bị vậy)_ Ai biết chỉ dùm, cám ơn trước !
Mình đã làm theo hướng dẫn cua hoangccounting rồi, định dạng và các thông số đều OK mà vẫn bị hiển thị từ chối đó. Các tháng trước mình vẫn làm được bình thường mới có chuyện để thắc mắc . . .

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xuyenhuynh1980

Guest
20/2/09
2
0
0
203 đồng khởi Q.1
Bạn nào biết chỉ dùm khi Import file excel vào phần mềm kê khai thuế cứ bị từ chối với câu thoại: "Đóng file excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình" _ mặc dù không hề mở file excel nào lúc đó mà vẫn luôn bị vậy ( tháng trước import bình thường mà tháng này bị vậy)_ Ai biết chỉ dùm, cám ơn trước !
Mình đã làm theo hướng dẫn cua hoangccounting rồi, định dạng và các thông số đều OK mà vẫn bị hiển thị từ chối đó. Các tháng trước mình vẫn làm được bình thường mới có chuyện để thắc mắc . . .

X

xuyenhuynh1980

Guest
20/2/09
2
0
0
203 đồng khởi Q.1
mình cũng đã bị như vậy, nếu tên file excel của bạn có chữ "bảng kê...." thì bạn bỏ chữ đó đi và chỉ để lại từ " mua vào" hoặc " bán ra" thôi. Một cách nữa là bạn copy file đó ra một file khác xem. Của mình thì làm một trong hai cách này thấy ổn

H

hungktum

Guest
11/3/09
1
1
0
42
110 le loi - kontum
Các bác ơi còn 1 điều mà các Bác Cần chú ý đến là

kiểm tra đường dẫn đến "bảngkê" xem đường dẫn (có viết chữ hoa, có khoảng cách và có dấu không).Nếu có xin hãy sữa lại bằng chữ thường liền nhau,cả tên dử liệu cũng vậy nhé các bác.Cảm ơn tui cái coiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii............:034:(Chu Nguyên Hùng)

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: HÒA 94 PHẠM
C

c2006

Guest
29/5/12
1
0
0
38
Nha Trang,Khanh Hoa
Ðề: Import file excel vào phần mềm kê khai thuế

mình thử đủ mọi cách như ở trên mà không được.
Sau cùng mình phát hiện ra 1 nguyên nhân khác: đó là do xuất file excel từ phần mềm kế toán bị lỗi (kiểm tra bằng cách mở file excel vừa xuất ra, nếu có hiện bảng thông báo nói file không dúng định dạng thì đúng là do lỗi này)

Khắc phục: mở file excel đó lên và save as lại thành đuôi 2003 (có thể lưu đè file cũ).thế là bạn có thể tải dữ liệu vào pm HTTK rùi. :gatdau:

M

maihuong2709

Guest
19/4/13
0
0
0
32
Dak Lak
Ðề: Import file excel vào phần mềm kê khai thuế

Sao em làm đủ mọi cách nó vẫn hiện "Đóng file excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình". Không thể hiểu được luôn, file excel của em tự gõ, bỏ máy khác thì ok nhưng máy mình không được

N

nguyetnguyen20011992

Guest
31/10/13
1
0
1
32
binh dinh
Ðề: Các bác ơi còn 1 điều mà các Bác Cần chú ý đến là

Thank anh @hungktum . Em cũng mắc phải lỗi này và em cũng sửa được rồi! :)

N

nguyenphuong3010

Guest
26/7/14
5
0
1
33
HCM
các bạn sửa tên folder chứa file bảng kê lại ( Cách viết tên folder chứa file excel là không gõ dấu, nếu các bạn gõ dấu thì phần mềm HTKK ko nhận được đường link đến bảng kê), chúc các bạn thành công!

T

toitudo

Guest
15/4/15
2
0
1
31
Mình đã sửa lại tên Folder và đã Import được. cảm ơn các bạn nhiều nhé

C

chukyso.motek

Guest