Thuế TNCN từ đầu tư vốn

• Thread starter dang van ut
  • Ngày gửi
D

dang van ut

Sơ cấp
7/8/09
13
0
0
49
Cần Thơ
Xin chào cả nhà!
Cho mình hỏi một tý nhé!
Công ty mình có vay tiền của Công ty khác (Công ty cho vay này không phải là tổ chức tín dụng). Vậy xin hỏi mỗi lần chi trả tiền lãi có khấu từ 5% thuế TNCN không? Có văn bản nào liên quan đến vấn đề này không? Mong các bạn chỉ giúp. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Xin chào cả nhà!
Cho mình hỏi một tý nhé!
Công ty mình có vay tiền của Công ty khác (Công ty cho vay này không phải là tổ chức tín dụng). Vậy xin hỏi mỗi lần chi trả tiền lãi có khấu từ 5% thuế TNCN không? Có văn bản nào liên quan đến vấn đề này không? Mong các bạn chỉ giúp. Thanks
- Công ty có phải là cá nhân đâu bạn

L

lynhathao

Sơ cấp
20/10/08
4
0
1
TPHCM
cho em hỏi khi doanh nghiệp nhận góp vốn từ Xã Viên. khi trả lãi cho XV thì doanh nghiệp giữ lại 5% trên tổng tiền lợi nhuận, nhưng khi cuối năm ai đi quyết toán nhận lại phần thuế thu nhập từ đầu tư vốn? xin chỉ giùm cám ơn nhiều nha!

D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
cho em hỏi khi doanh nghiệp nhận góp vốn từ Xã Viên. khi trả lãi cho XV thì doanh nghiệp giữ lại 5% trên tổng tiền lợi nhuận, nhưng khi cuối năm ai đi quyết toán nhận lại phần thuế thu nhập từ đầu tư vốn? xin chỉ giùm cám ơn nhiều nha!
Bạn thân mến.

Theo TT 160 thì thu nhập từ đầu tư vốn được miễn thuế trong năm 2009, do đó nếu doanh nghiệp (hay hợp tác xã) giữ lại 5% là không đúng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA