Có xuất hóa đơn khi thanh toán bằng tiền mặt với giá trị lớn

• Thread starter anhtuan18
  • Ngày gửi
lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
chào tất cả anh chi trên diễn đàn!
cho phép minh hỏi, cty mình bán hàng cho 1 cơ sở với số tiền khoản 500 triệu đồng, nhưng mà là thu bằng tiền mặt chứ không phải là chuyển khoản qua ngân hàng.
Xin thành viên webketoan cho minh hoi trường hợp trên có xuất hóa đơn được không và cần thêm thù tục gi
em xin chân thành cảm ơn

Xuất luôn lấy TM luôn quá hay...Chỉ người mua hàng mới không hay.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
ôi, các anh chị cứu em với,
em mới vào làm tháng 9, mà tháng 8 công ty em mua 1 máy photocopy giá 37 triệu và trả bằng tiền mặt. Nhưng em không biết nên đã kê khai lên thuế tháng 9 rồi, bây h mới phát hiện ra.
- Em phải làm sao bây h, em bây h khai giảm có được không hay có cách nào k?
- Khai giảm thì bị phạt nhiều không ah.
ANh chị nào biết giúp em với, hu hu.

Nếu hoá đơn đó chưa kê khai tháng 08 thì chủ topic kê khai vào tháng 09 thì có vấn đề gì đâu mà phải KHBS nhỉ???:wall:

Kê khai tháng 9 rồi, nhưng hoá đơn đó trả bằng tiền mặt mà người ta không biết nên vẫn khấu trừ !
Bây giờ mới phát hiện ra...bây giờ là tháng mấy rồi hả em yêu... ?:wall::wall::wall:

Sửa lần cuối:
L

Luc van

Guest
Kê khai tháng 9 rồi, nhưng hoá đơn đó trả bằng tiền mặt mà người ta không biết nên vẫn khấu trừ !
Bây giờ mới phát hiện ra...bây giờ là tháng mấy rồi hả em yêu... ?:wall::wall::wall:

Thì có vấn đề gì đâu hả anh yêu!
Có quy định nào nói là có chứng từ thanh toán qua ngân hàng thì mới được kê khai khấu trừ đâu, hoá đơn tháng 08 nhưng tháng 12 tôi thanh toán cũng được mà.
tức là bây giờ chủ topic chuyển khoản lại là ok cần gì KHBS gì cho mệt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA