Thanh toán XNK

• Thread starter NTH86
  • Ngày gửi
N

NTH86

Sơ cấp
8/10/09
7
0
0
Lam Thao, Phu Tho
Chào các bạn.
Cty mình có nhập khẩu một số mặt hàng nhưng mình lại không hiểu lắm về thanh toán XNK. Có bao nhiêu cách thanh toán? nội dung ntn? Có bạn nào thông hiểu về thanh toán XNK giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sutuchot

Guest
29/3/07
10
0
0
43
Hà Nội
Đơn thuần là lý thyết thôi mà, chịu khó đọc tài liệu đi chứ đừng nên hỏi trước khi kịp nghiên cứu

H

HOANG MASTER

Guest
2/12/09
5
0
0
35
quảng bình
bạn phải đọc lại lý thuyết đang học xem có giúp đc gì không?? mình nghĩ chắc có trong đó hết mà

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Chào các bạn.
Cty mình có nhập khẩu một số mặt hàng nhưng mình lại không hiểu lắm về thanh toán XNK. Có bao nhiêu cách thanh toán? nội dung ntn? Có bạn nào thông hiểu về thanh toán XNK giúp mình với nhé.

Khi bạn ký hợp đồng với nước ngoài(NN), sau đó bạn mở L/C, fax L/C đó cho NN để NN gởi hàng về cho bạn, khi hàng đã lên tàu, lúc đó NN mới có đầy đủ bộ chứng từ mà gởi về cho ngân hàng mình, ngân hàng sẽ kiểm tra rồi sẽ chuyển tiền cho NN.khi mở L/C công ty mình quy định 15% trên giá trị lô hàng
Chỉ có cách thanh toán qua ngân hàng thôi.
còn phí vận tải hàng hóa, nếu bên mình chịu phí đó thì mình "phải chuyển khoản đề trả cho công ty hãng tàu.phí vận tải có ghi rõ trên tờ khai hải quan.
Bạn cũng để ý phần chênh lệch tỉ giá giữa tờ khai hải quan và thực tế khi trả như thế nào ma đưa vô 635 nữa nha.

S

solomon2211

Trung cấp
Thông thường sẽ chỉ có hai cách thức thanh toán hàng hóa nhập khẩu. Đó là thanh toán L/C và thanh toán TT (hay T/T hay T.T.R.).

Thời hạn thanh toán và số tiền thanh toán sẽ được thỏa thuận cụ thể giữa người mua và người bán.

Nếu bạn muốn biết thêm về trình tự thanh toán xuất nhập khẩu, vui lòng cho biết ý kiến, sẽ nói rõ thêm cho bạn hiểu.

Q

quynh0208

Guest
15/4/10
14
0
0
bắc ninh
bạn nên đọc lại lý thuyết, điều đó sẽ giúp ích cho bạn nhiều hơn bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA