Gửi Biên bản hủy hóa đơn cho KH trễ so với ngày kê khai

• Thread starter annguyenthuy
  • Ngày gửi
A

annguyenthuy

Sơ cấp
chào mọi người trong diễn đàn, chúc mọi người có buổi chiều T6 vui vẻ
Mình có câu hỏi nhỏ, nhờ các bạn giúp đỡ.tháng 10 mình phát hiện mình ghi sai HD đầu ra, ghi sai phần thuế suất: bên cty mình thiết kế web nên k có thuế suất, thế mà trong HD mình lại ghi là 0%, sau đó mình lập BB hủy HD, nhưng do bệnh sốt xuất huyết, nằm viện cả tuần rồi bận CV, mình đưa BB hủy HD cho KH trễ so với ngày kê khai T.GTGT. mình muốn hỏi trong trường hợp này, mình có bị sai j không, và KH đã kê khai thuế đó từ lâu rồi, KH phải điều chỉnh lại và giải quyết ra sao. Xin các anh chị và các bạn chỉ mình, nếu KH có hỏi tình huống giải quyết ra sao mình còn trả lời giúp.
cám ơn mọi người nhiều lắm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

annguyenthuy

Sơ cấp
à cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa: BB hủy hóa đơn và lập lại HD mới dều được ghi vào tháng 11, trong khi HD sai ghi tại thời điểm tháng 10, trong kỳ kê khai thuế tháng 10, mình đã cộng DOanh thu đầu ra của tờ HD sai luôn rồi, như vậy tháng 11 này, mình kê khai thêm HD đã điều chỉnh vào tháng 11 đồng thời lập thêm KHBs loại giá trị của HD sai tháng trước ra đúng k mọi người...
cám ơn mọi người

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
chào mọi người trong diễn đàn, chúc mọi người có buổi chiều T6 vui vẻ
Mình có câu hỏi nhỏ, nhờ các bạn giúp đỡ.tháng 10 mình phát hiện mình ghi sai HD đầu ra, ghi sai phần thuế suất: bên cty mình thiết kế web nên k có thuế suất, thế mà trong HD mình lại ghi là 0%, sau đó mình lập BB hủy HD, nhưng do bệnh sốt xuất huyết, nằm viện cả tuần rồi bận CV, mình đưa BB hủy HD cho KH trễ so với ngày kê khai T.GTGT. mình muốn hỏi trong trường hợp này, mình có bị sai j không, và KH đã kê khai thuế đó từ lâu rồi, KH phải điều chỉnh lại và giải quyết ra sao. Xin các anh chị và các bạn chỉ mình, nếu KH có hỏi tình huống giải quyết ra sao mình còn trả lời giúp.
cám ơn mọi người nhiều lắm!
thông thương thi khi huỷ hoá đơn thi 2 bên thông báo cho nhau rui cùng điều chỉnh và nộp tờ khai bổ sung lại thôi :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA