Mua đồng hồ Tisso tặng khách hàng

• Thread starter trang249
  • Ngày gửi
T

trang249

Sơ cấp
26/9/08
17
0
3
HN
Help giúp mình với. Tháng 8, sếp mình mua 1 đồng hồ Tisso để tặng khách hàng trị giá 8.640.000 đồng. Không biết chi phí này có được tính vào cP Marketting ko nhỉ. Mình đã kê khai thuế GTGT rồi.:angel::angel:
Nếu ko đc tính vào CP Marketing thì xử lý thế nào với hoá đơn này

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Help giúp mình với. Tháng 8, sếp mình mua 1 đồng hồ Tisso để tặng khách hàng trị giá 8.640.000 đồng. Không biết chi phí này có được tính vào cP Marketting ko nhỉ. Mình đã kê khai thuế GTGT rồi.:angel::angel:
Nếu ko đc tính vào CP Marketing thì xử lý thế nào với hoá đơn này

Phần này chắc chắn sẽ bị loại trừ khi đưa vào chi phí để tính TNDN.
Nếu muốn xử lý :
1. Khai bổ sung giảm phần thuế VAT đầu vào tương ứng.
2. Cuối năm khi lên báo cáo TNDN thì loại trừ ra khỏi CP hợp lý.
Không bỏ ra thì khi thuế quyết toán sẽ xuất toán và truy thu VAT, truy thu TNDN, phạt vi phạm thuế, phạt nộp chậm...

M

manvt

Guest
16/12/08
29
0
0
37
Ha noi
Thiệt không vậy, bên tui cũng mua Kính mắt trị giá 5triệu tặng khách hàng mà tui cũng kê khai rùi, sao lại không được tính vào chi phí hợp lý vậy bạn ơi????

trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Thiệt không vậy, bên tui cũng mua Kính mắt trị giá 5triệu tặng khách hàng mà tui cũng kê khai rùi, sao lại không được tính vào chi phí hợp lý vậy bạn ơi????

Có gì lạ đâu bạn ơi ! với mấy anh thuế thì khoản chi này phải được lấy từ lợi nhuận ra mà chi. Mua quà tặng khách hàng ... "chẳng liên quan" gì đến hoạt động sản xuất kinh doanh ! thế thôi !!!

L

Lê Hồng Quân

Guest
23/11/06
1
0
0
37
phutho
theo mình thi cũng tuỳ vao mối qh của DN với bên thuế thui.Nhưng phần lớn chi phí này sẽ không được tính là CFHL.Nếu muốn tính vào CF hoạt động Maket thì công ty phải có hoạt động quảng bá hoăc trương chình trao thưởng hẳn hoi.Phải có hồ sơ cơ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA