Đối trừ chi phí trong xây dựng cơ bản

• Thread starter hoahoi
  • Ngày gửi
H

hoahoi

Sơ cấp
25/11/08
27
0
0
Thành phố Lạng Sơn
Chào cả nhà! có bác nào rành chỉ giúp mình với!
Cty mình nhận thầu xây dựng trụ sở cho một CĐT, CĐT này có chi nhánh (hạch toán kinh tế riêng với CĐT) sản xuất và kinh doanh gạch xây dựng.
Cty mình mua gạch với chi nhánh này và chưa thanh toán tiền. Khi thi công xong đơn vị CĐT và Cty mình thống nhất đối trừ tiền gạch với một phần chi phí nhận thầu của cty mình. vậy mình phải hạch toán phần đối trừ này ntn? giúp mình với.....
Còn một vấn đề nữa CĐT không thanh toán bằng chuyển khoản mà thanh toán bằng tiền mặt thì có sao không (việc khấu trừ thuế có ảnh hưởng gì không)

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà! có bác nào rành chỉ giúp mình với!
Cty mình nhận thầu xây dựng trụ sở cho một CĐT, CĐT này có chi nhánh (hạch toán kinh tế riêng với CĐT) sản xuất và kinh doanh gạch xây dựng.
Cty mình mua gạch với chi nhánh này và chưa thanh toán tiền. Khi thi công xong đơn vị CĐT và Cty mình thống nhất đối trừ tiền gạch với một phần chi phí nhận thầu của cty mình. vậy mình phải hạch toán phần đối trừ này ntn? giúp mình với.....
Còn một vấn đề nữa CĐT không thanh toán bằng chuyển khoản mà thanh toán bằng tiền mặt thì có sao không (việc khấu trừ thuế có ảnh hưởng gì không)

Bạn nên xem kỷ phần chi nhánh ((hạch toán kinh tế riêng với CĐT) vì hợp đồng bạn ký với CĐT mà vật liệu bạn mua tại chi nhánh như vậy có được phép bù trừ công nợ hay không trên hợp đồng với CĐT có ghi rõ việc bù trừ hay không ?
CĐT không thanh toán bằng chuyển khoản mà thanh toán bằng tiền mặt việc này không ảnh hưởng đến Cty bạn trong việc kê khai thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA