Phiếu thu, phiếu chi chỉ có chữ ký GĐ có được ko?

• Thread starter congnghetbs
  • Ngày gửi
C

congnghetbs

Guest
4/12/09
4
0
0
Cantho
Chào mọi người,
Em đang làm kế toán cho một công ty nhỏ, nhưng sổ sách thiếu tùm lum, em đang định làm lại, nhưng làm lại phiếu thu và chi nhưng chỉ có chữ ký của sếp thì được không mọi người?
Rất mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Chào mọi người,
Em đang làm kế toán cho một công ty nhỏ, nhưng sổ sách thiếu tùm lum, em đang định làm lại, nhưng làm lại phiếu thu và chi nhưng chỉ có chữ ký của sếp thì được không mọi người?
Rất mong mọi người giúp đỡ.

Cần phải có thêm kế tóan trưởng, người nộp tiền, người nhận, thủ quỹ ký phiếu thu nữa nha bạn.

C

congnghetbs

Guest
4/12/09
4
0
0
Cantho
Bạn ngocfu ơi mình làm lại phiếu thu, chi của các tháng trước mà những người trước đã nghỉ thì làm sao mà ký. Công ty mình là công ty nhỏ nên không có kế toán trưởng thì bỏ trống phải ko?

Cám ơn bạn ngocfu đã trả lời mình nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

thuhien192

Sơ cấp
2/12/09
13
0
1
Ha Noi
Công ty nhỏ thì đâu cần thiết phải làm lại hả bạn. Mới lại theo mình nghĩ nếu bạn có làm lại thì chứng từ đó cũng đâu có chính xác mặc dù có chữ ký của GĐ. vì GĐ của bạn ông ấy chỉ biết ký chứ đâu nhớ hết tất cả những khoản mà cty đã thu hay chi. Nếu làm lại Bạn phải có chứng từ gốc đính kèm ( có chữ ký của người nhận tiền, nộp tiền... chữ ký của thủ quỹ, kế toán thanh toán mà trước đây họ đã thanh toán).

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Bạn ngocfu ơi mình làm lại phiếu thu, chi của các tháng trước mà những người trước đã nghỉ thì làm sao mà ký. Công ty mình là công ty nhỏ nên không có kế toán trưởng thì bỏ trống phải ko?

cty nào cũng cần có KTT bạn à
Gọi điện thọai và mời họ đến để ký nghe bạn

P

phongtam1980

Guest
13/11/07
15
0
0
VN
Cty bạn nếu chưa có KTT, có chữ ký của kế toán, nguo`i nhận, người nộp , chữ ký của thủ trưởng đơn vị là ok

Sửa lần cuối:
H

hientran268

Guest
5/11/09
27
0
1
hà nội
bạn có thể có chữ ký của giám đốc, thủ quỹ và người nhận la dc, bạn làm kế toán thì bạn có thể ký vào đấy dc mà, bởi phiếu thu hay phiếu chi cũng chỉ là chứng từ để mình làm sổ sách và BCTC thôi bạn ah,mình cũng làm như vâỵy đấy, phiếu thu, phiếu chi mình chỉ lập dựa trên hoá đơn đầu ra và đầu vào thôi, làm căn cứ để vào sổ sách và báo cáo.mình lập một loạt phiếu thu và chi sau đó đưa cho giám đóc và tủ quỹ ký.vì thực tế trong cty có nhiều khoản chi mà mình ko thể đưa vào dc,chỉ hạch toán nội bộ thôi nên bạn thử xem thế nào nhé.

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức

Cám ơn bạn ngocfu đã trả lời mình nhé.

CTy nào cũng đều phải có KTT hay phụ trách kế toán, Luật Kế toán có qui định đó bạn à

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA