Chi phí thuê dịch vụ vệ sinh văn phòng

• Thread starter thaohb
  • Ngày gửi
T

thaohb

Guest
cty em có ký hợp đồng dịch vụ với 1 cá nhân ( người dân bình thường), hàng ngày đến dọn dẹp, vệ sinh văn phòng. cuối tháng thanh toán 400.000 d/ tháng. cho e hỏi, khi thanh toán, chứng từ chỉ có hợp đồng, không có hóa đơn tài chính có được xem là hợp lệ không? anh chị nào biết chỉ giúp e với.. :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
cty em có ký hợp đồng dịch vụ với 1 cá nhân ( người dân bình thường), hàng ngày đến dọn dẹp, vệ sinh văn phòng. cuối tháng thanh toán 400.000 d/ tháng. cho e hỏi, khi thanh toán, chứng từ chỉ có hợp đồng, không có hóa đơn tài chính có được xem là hợp lệ không? anh chị nào biết chỉ giúp e với.. :(

Đây là khoản chi thật tế, <500.000 đ/ lần và đã có hợp đồng nên bạn vẫn hạch toán chi phí hợp lệ.

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức

Mỗi lần chi tiền, bạn kèm thêm giấy đề nghị thanh tóan của người ấy nữa (kế tóan trưởng và sếp bạn ký vào)

N

nhung12

Sơ cấp
24/7/08
29
0
1
Hà Nội
Cả nhà ơi, bên mình cũng tương tự trường hợp này, nhưng trả 1tr2 cơ thì nên làm thế nào, tất nhiên là cũng chỉ có hợp đồng. Cám ơn nhiều!

B

bichlien

Sơ cấp
19/9/05
44
1
8
46
Q12, TP HCM

Bạn thaohb ơi, vụ này bạn giải quyết như thế nào, truyền lại mình ít kinh nghiệm với, mình cũng đang gặp trường hợp như bạn, và bạn có mẫu hợp đồng cho mình xin với. Thanks

H

huamaihuong

Sơ cấp
23/2/10
4
0
0
Quảng Nam
Chào các anh chị!
Công ty em cũng có thuê tạp vụ mỗi tháng 800.000đ/tháng. Anh chị cho em xin mẫu hợp đồng được không? Vì em không biết hợp đồng ký từng tháng 01 hay ký năm, làm sao để khỏi phạm luật vì lao động làm việc trên 6 tháng phải đóng bảo hiểm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA