Hỏi về khấu trừ thuế GTGT trong hoạt động xây lắp..!!???

• Thread starter supperbeck
  • Ngày gửi
S

supperbeck

Guest
6/8/09
25
0
0
Tp.Hồ Chí Minh
Chào các bạn trong diễn đàn!!
Mình có thắc mắc về việc khấu trừ thuế GTGT như thế này;
Cty mình(B) đã thi công cho cty A một công trình. Bên A giữ 5% bảo hành(44.000.000 đ) của bên B, trong quá trình đưa công trình trên vào sử dụng thì có hư hỏng, bên A tiến hành sửa chữa(ký hợp đồng với 01 đơn vị khác)(C).
Nay Cty C xuất hóa đơn (33.000.000 đ, VAT: 3.000.000 đ) tương ứng với giá trị phần sửa chữa đó cho cty B.
Có 02 vấn đề mình cần tham khảo ở đây là:
1. Phần VAT 3.000.000 đ Cty mình có được khấu trừ không và cần những chứng từ gì để được khấu trừ phấn thuế trên??
2. Công nợ giữa B và A được giải quyết như thế nào, cần những chứng từ gì???
Thanks mọi người!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn trong diễn đàn!!
Mình có thắc mắc về việc khấu trừ thuế GTGT như thế này;
Cty mình(B) đã thi công cho cty A một công trình. Bên A giữ 5% bảo hành(44.000.000 đ) của bên B, trong quá trình đưa công trình trên vào sử dụng thì có hư hỏng, bên A tiến hành sửa chữa(ký hợp đồng với 01 đơn vị khác)(C).
Nay Cty C xuất hóa đơn (33.000.000 đ, VAT: 3.000.000 đ) tương ứng với giá trị phần sửa chữa đó cho cty B.
Có 02 vấn đề mình cần tham khảo ở đây là:
1. Phần VAT 3.000.000 đ Cty mình có được khấu trừ không và cần những chứng từ gì để được khấu trừ phấn thuế trên??
2. Công nợ giữa B và A được giải quyết như thế nào, cần những chứng từ gì???
Thanks mọi người!!!
1.Nếu trong phần bảo hành công trình có qui định cho bên A được quyền thuê bên thứ 3 sửa chữa phần hư hỏng trong phạm vi bảo hành của bên B thì bạn khấu trừ bình thường theo hoá đơn của C xuất cho bạn (BB nghiệm thu 3 bên phần chi tiết SC)
2.Làm thêm phụ lục hợp đồng ghi nhận việc thanh toán bù trừ trong phạm vi khoản tiền giữ lại để bảo hành)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA