TS VAT của hợp đồng 2009, Hđ 2010

• Thread starter Hoa Mai
  • Ngày gửi
Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
Cty mình lắp đặt TECORP cho hệ thống điện cầu trục, mình mua dụng cụ để lắp đặt là những mặt hàng thuộc mặt hàng được giảm 50% VAT, vậy mình xuất hóa đơn cho khách hàng cũng là giảm 50% VAT đúng không?
Với mọi người cho mình hỏi, cty mình chuyên lắp đặt cẩu trục, thời gian lắp đặt có khi 3-4 tháng mới hoàn thành, nếu trong tháng 12 này mình ký hợp đồng, và sang năm 2010 mới hoàn thành vậy mình sẽ xuất hóa đơn bao nhiêu %?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Cty mình lắp đặt TECORP cho hệ thống điện cầu trục, mình mua dụng cụ để lắp đặt là thuộc mặt hàng giảm 50%, vậy mính xuất hóa đơn cho khách hàng cũng là giảm 50% đúng không?
Với mọi người cho mình hỏi, cty mình chuyên lắp đặt cẩu trục, thời gian lắp đặt có khi 3-4 tháng mới hoàn thành, nếu trong tháng 12 này mình ký hợp đồng, và sang năm 2010 mới hoàn thành vậy mình sẽ xuất hóa đơn bao nhiêu %?

Tình hình là lại chờ văn bản hướng dẫn của bộ tài chính thôi!

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Bạn phải tính tiến độ công trình thực hiện bao nhiêm % năm 2009 xuất hoá đơn theo tiến độ công trình hoàn thành, còn lại sang năm 2010 hoàn thành thì xuất hoá đơn tiếp.

Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
Bạn phải tính tiến độ công trình thực hiện bao nhiêm % năm 2009 xuất hoá đơn theo tiến độ công trình hoàn thành, còn lại sang năm 2010 hoàn thành thì xuất hoá đơn tiếp.

Nếu như không có hướng dẫn thí chắc mính làm như thế, mà chỉ ước lượng thôi, vì bên mình nó chẳng giống bên xây dựng, có thể tính từ hạng mục công trình, thời gian hoàn thành hợp đồng là 3-4 tháng, nhưng trong thời gian đó mình nhập NVL, dụng cụ, và tiến hành làm tại cty, sau mới chuyển đi lắp ráp, nên nếu ước lượng mà xuất hóa đơn cũng khó, vì nó đã thuộc về khác hàng đâu, thời gian lắp ráp thì nhanh!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA