Thời hạn nộp kê khai thuế TNCN

• Thread starter lovers
  • Ngày gửi
L

lovers

Guest
4/6/09
50
0
0
ha noi
Các anh chị cho em hỏi. Ngày trước em làm ở Cty cũ có đăng kí MST TNCN rồi nhưng vẫn chưa thấy đc. Bây giờ sang cty mới muốn làm thêm cho 2 người nữa thì đã hết hạn chưa ah? Em có thể đăng kí đc nữa không hay hết thời hạn đăng ký rồi. Nếu hết rồi thì bên em có bị phạt gì không? Việc giao cho em từ tháng trước nhưng em bận quá chưa làm đc. Giúp em với nhé. Em cần đc tư vấn gấp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Các anh chị cho em hỏi. Ngày trước em làm ở Cty cũ có đăng kí MST TNCN rồi nhưng vẫn chưa thấy đc. Bây giờ sang cty mới muốn làm thêm cho 2 người nữa thì đã hết hạn chưa ah? Em có thể đăng kí đc nữa không hay hết thời hạn đăng ký rồi. Nếu hết rồi thì bên em có bị phạt gì không? Việc giao cho em từ tháng trước nhưng em bận quá chưa làm đc. Giúp em với nhé. Em cần đc tư vấn gấp.

nếu bạn đã đăng ký MST CN cho bạn rồi thì qua cty mới bạn không phải đăng ký cho mình nữa

còn 2 người bên cty mới thì bạn cứ tiếp tục nộp hồ sơ xin cấp MST CN cho họ, bây giờ đăng ký bằng phần mêm 2.2, bạn tải về làm nhé
thân

N

ngoc_hiep1412

Guest
11/2/06
3
0
1
Tp.HCM
Mình đồng ý với ý kiến trên. (Không lẽ qua rồi không cho mình đăng ký lại)
Các ban ai co kinh nghiệm chia sẻ giúp mình cái vụ nay. Năm trước mình đăng ký MSTCN rồi, nhưng tới giờ vẫn chưa lấy được MST. Dzậy mình có được giảm trừ người phụ thuộc cho các đống tượng này không? Thanks!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mình đồng ý với ý kiến trên. (Không lẽ qua rồi không cho mình đăng ký lại)
Các ban ai co kinh nghiệm chia sẻ giúp mình cái vụ nay. Năm trước mình đăng ký MSTCN rồi, nhưng tới giờ vẫn chưa lấy được MST. Dzậy mình có được giảm trừ người phụ thuộc cho các đống tượng này không? Thanks!
giảm trừ gia cảnh thì fải nộp hồ sơ chứng minh NPT.hồ sơ đăng ký giảm trừ gia cảnh.
- Năm 2009 chưa đăng ký thì năm 2010 đăng ký! Năm 2009 chưa đăng ký mà giờ mới đăng ký thì năm 2009 cũng ko được tính giảm trừ gia cảnh nhé!Vì hạn đăng ký giảm trừ gia cảnh, chứng minh NPT của 2009 là 31/12/2009 đã hết hạn chứ ko fải 31/03/2010 như một số thông tin trên tuoitre.com đưa!( Rất nhiều DN bị oan)