thuế thuê văn phòng

• Thread starter tigontrang325
  • Ngày gửi
T

tigontrang325

Guest
14/11/09
1
0
1
38
nghe an
cty minh hiện nay đang thuê văn phòng với số tiền là:3000.000đ/tháng.cty đa thuê được 4 tháng 10 ngày. nhưng do là kế toán mới nên mình không biết việc kê khai thuế cho cơ quan thuế.vậy ai biết hãy giúp mình với.nếu giờ mình nộp thuế thì phải nộp với thuế suất bao nhiêu và phải chịu nộp phạt là bao nhiêu.nói tóm lại tổng số tiền cty mình phải nộp cho cơ quan thuế là bao nhiêu?giúp mình nhanh lên với nhé!
Cảm ơn mọi người rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
cty minh hiện nay đang thuê văn phòng với số tiền là:3000.000đ/tháng.cty đa thuê được 4 tháng 10 ngày. nhưng do là kế toán mới nên mình không biết việc kê khai thuế cho cơ quan thuế.vậy ai biết hãy giúp mình với.nếu giờ mình nộp thuế thì phải nộp với thuế suất bao nhiêu và phải chịu nộp phạt là bao nhiêu.nói tóm lại tổng số tiền cty mình phải nộp cho cơ quan thuế là bao nhiêu?giúp mình nhanh lên với nhé!

bạn là bên thuê mà phải không? việc kê khai và nộp thuế là do bên cho thuê làm, họ phải kê khai nộp thuế thì chi cục thuế mới xuất hóa ơn thuê nhà cho bạn và bạn mới đưa phần chi phí thuê nhà chi phí hợp lý được

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Bạn hỏi gì ko hiểu gì hết, Không nộp tờ khai thuế cho CCT hay ko kê khai tiền văn phòng là 3.000.000đ vào tờ khai thuế?

1)Muốn khai tiền thuê nhà vào thì phải có hóa đơn của chủ nhà xuất, mới tính được chi phí hợp lý và kế khai. Thời hạn kê khai tối đa là 6 tháng. Hóa đơn đầu vào thì làm sao mà phạt? chỉ có đầu ra trễ mới bị phạt
2) bạn hỏi rõ thêm nhé, câu hỏi của bạn thấy mâu thuẫn quá
Good luck

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Phạt phẹc gì nhỉ??
Nếu bạn đã làm thủ tục mua hoá đơn, mà chậm nộp tiền thì cố thể bị phạt lắm. Nhưng nếu bạn chưa làm thủ tục thì thì phạt gì được???

Nếu bạn muốn kê khoản chi phí thuê nhà này lên cp hợp lý thì mới cần hoá đơn thuê nhà, nếu không cần thì thôi.

Hoá đơn thuê nhà được cấp theo 3 cách
- Đơn vị cho thuê nhà là DN kinh doanh loại hình này, khi đó họ có thể xuất hoá đơn cho bên bạn.
- Đơn vị cho thuê nhà là cá nhân không thể xuất hoá đơn, khi đó nếu trên hợp đông quy định họ phải lo khoản hoá đơn cho bên bạn thì họ phải có trách nhiệm liên lạc với CQT để mua hoá đơn cho bên bạn.
- Nếu bên cho thuê không có trách nhiệm lo hoá đơn thuê nhà, mà bạn vẫn muốn kê lên cp thì DN bạn phải tự đi mua hoá đơn thôi.

Muốn mua được hoá đơn thì mang hợp đồng thuê nhà tới chi cục thuế làm thủ tục mua là được. Ở đó bạn sẽ được hướng dẫn chi tiết và cụ thể. Yên tâm đi

Còn về thuế suất thì mình không nhớ cụ thể, nhưng không vượt quá 10% số tiền mà bạn kê khai đâu.

Chúc thành công!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA