hàng nhập khẩu phi mậu dịch

• Thread starter nguyen thi thuyen
  • Ngày gửi
N

nguyen thi thuyen

Guest
2/7/09
10
0
0
39
tan binh
mọi người ơi giúp mình với.
cty mình nhập khẩu hàng năm 2008, nhập khẩu hàng phi mậu dịch, năm 2009 theo luật thì ko được xuất hoá đơn hàng phi mậu dịch, nhưng kế toán cũ của cty mình vẫn xuất ra, mình mới vào làm giờ ko biết xử lý như thế nào.
hàng này là hàng tồn từ 2008 chuyển qua.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Minh mo

Guest
13/10/08
12
0
0
Ha noi
Mình cũng đang gặp trường hợp tương tự nè,hàng nhập PMD nhưng vẫn xuất HDko biết như thế có sao ko,mà mình nghe nói là hàng PMD ko được hoàn thuế GTGT, ko biết có đúng ko

N

nguyenbavuong

Sơ cấp
28/4/09
37
1
0
Hanoi
Xét về lý thì không đúng lắm, vì hàng cho biếu tặng, hàng mẫu vẫn được sử dụng như bình thường và nộp thuế theo đúng giá trị của nó thì có khác gì hàng nhập chính ngạch đâu, thuế đầu vào có mà không có thuế đầu ra à?

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
mọi người ơi giúp mình với.
cty mình nhập khẩu hàng năm 2008, nhập khẩu hàng phi mậu dịch, năm 2009 theo luật thì ko được xuất hoá đơn hàng phi mậu dịch, nhưng kế toán cũ của cty mình vẫn xuất ra, mình mới vào làm giờ ko biết xử lý như thế nào.
hàng này là hàng tồn từ 2008 chuyển qua.

Theo đúng nguyên tắc thì hàng PMD là hàng chỉ được phép cho,tặng, khuyến mãi...Không được bán và càng không được xuất hoá đơn,nếu bên bạn đã xuất HĐ thì bây giờ lo mà tìm HĐ đầu vào thôi,chứ bây giờ đã xuất rồi thì...mà của năm 2008 nữa đã báo cáo thuế tất rồi không thể báo huỷ HĐ được nữa..

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Xét về lý thì không đúng lắm, vì hàng cho biếu tặng, hàng mẫu vẫn được sử dụng như bình thường và nộp thuế theo đúng giá trị của nó thì có khác gì hàng nhập chính ngạch đâu, thuế đầu vào có mà không có thuế đầu ra à?

Hàng PMD mình không có đóng thuế đâu bạn ơi,khi nhập về mình chỉ trả cước phí chuyển phát thôi.Hàng PMD mình đâu có mở tờ khai hải quan mà đóng thuế.

L

lpn

Guest
6/1/07
18
0
0
TPHCM
hàng nào mà không đóng thuế bác, vẫn đóng VAT và thuế NK nếu có

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA