THuế GTGT kê khai chậm nhất là mấy tháng?

• Thread starter hongthamkt11887
  • Ngày gửi
H

hongthamkt11887

Sơ cấp
1/10/09
15
0
0
36
Thái Bình
Anh chị có thông tư nào chính xác về thời hạn kê khai thuế GTGT chậm thì cho e nữa nhé.Vì cty e có hoá đơn GTGT từ tháng 6 mà bây giờ mới tìm thấy thì có được kê khai vào tháng 11 không ạ?Và hạch toán thì vào tháng mấy?Cách hạch toán HD GTGT về chậm đối với hàng hoá và chi phí có giống nhau không?
Các bác giúp e nữa nhé!Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Anh chị có thông tư nào chính xác về thời hạn kê khai thuế GTGT chậm thì cho e nữa nhé.Vì cty e có hoá đơn GTGT từ tháng 6 mà bây giờ mới tìm thấy thì có được kê khai vào tháng 11 không ạ?Và hạch toán thì vào tháng mấy?Cách hạch toán HD GTGT về chậm đối với hàng hoá và chi phí có giống nhau không?
Các bác giúp e nữa nhé!Thanks
bạn vân được khấu trừ tờ hoá đơn t6 đó vì theo luật mới được khai trong 6 tháng:015:

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
TT 29 có quy định hóa dơn được ke khai ko quá 6tháng vậy hóa đơn tháng 6 được ke khai lần cuối T11.còn trong sổ thì khi có nghiệp vụ phát sinh cty bạn phỉa hạch toán rồi chứ ko thẻ dợi dến khi có hóa đơn về mới vào sổ dc

H

hientran268

Guest
5/11/09
27
0
1
hà nội
bạn kê khai vào tháng 11 này đi ko có hết hạn vì ko quá 6 tháng mà,còn hạch toán theo mình bạn hạch toán từ trước rồi vì hóa đơn từ t6 mà nên jowf bạn chỉ kê khai thuế bt thôi.cẩn thận hơn bạn có thể kiểm tra lại sổ sách cho chắc bạn ah

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
TT 29 có quy định hóa dơn được ke khai ko quá 6tháng vậy hóa đơn tháng 6 được ke khai lần cuối T11.còn trong sổ thì khi có nghiệp vụ phát sinh cty bạn phỉa hạch toán rồi chứ ko thẻ dợi dến khi có hóa đơn về mới vào sổ dc

hoalan_chi đính chính 1 chútcâu bạn girl 1 chút, Bạn xem TT129/2008/TT-BTC chứ ko phải số 29.
c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA