Chương trình và Báo cáo kiểm toán nội bộ

• Thread starter tomitsu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tomitsu

Guest
23/2/08
22
0
1
46
Mynoi-Bachong-Donganh-Hanoi
Chào các bạn yêu thích Kiểm toán nói chung và Kiểm toán nội bộ nói riêng!!!
Vấn đề đã cũ nhưng không thấy nhiều bạn tham gia nhỉ.
Có bạn nào làm kiểm toán nội bộ không. Có tài liệu về Chương trình, Checklist và Báo cáo Kiểm toán nội bộ doanh nghiệp chia sẻ cho anh em với. Số liệu và tên tuổi cứ modifiy đi.
Tham gia nhé các bạn.
Các bạn cũng có thể qua đây để trao đổi và để lại comment vào bài viết bất kì:
http://www.taichinh247.com
Xin cám ơn các bạn.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tomitsu

Guest
23/2/08
22
0
1
46
Mynoi-Bachong-Donganh-Hanoi
Chào các bạn yêu thích Kiểm toán nói chung và Kiểm toán nội bộ nói riêng!!!
Vấn đề đã cũ nhưng không thấy nhiều bạn tham gia nhỉ.
Có bạn nào làm kiểm toán nội bộ không. Có tài liệu về Chương trình, Checklist và Báo cáo Kiểm toán nội bộ doanh nghiệp chia sẻ cho anh em với. Số liệu và tên tuổi cứ modifiy đi.
Tham gia nhé các bạn.
Các bạn cũng có thể qua đây để trao đổi và để lại comment vào bài viết bất kì:
http://www.taichinh247.com
Xin cám ơn các bạn.

N

nguoihung1011

Sơ cấp
14/4/09
19
5
3
Hà Nội
Chào bác tomitsu, tôi cũng rất hào hứng với chủ đề này nhưng cũng bận quá nên chưa có thời gian trao đổi. Về KTNB nói thực ở VN cũng chưa phát triển lắm đâu. Chỉ có trong các ngân hàng mới bắt buộc phải xây dựng vì tính rủi ro và tầm ảnh hưởng của nó quá lớn nếu rủi ro xảy ra, đó là Quy chế 37/2006/QĐ-NHNN. Mặc dầu vậy, trong những năm gần đây KTNB đã và đang được các Tập đoàn và Tổng Công ty áp dụng cùng với mục đích kiểm soát rủi ro và quản trị điều hành. Mình đã kinh qua hơn 2 năm trong lĩnh vực kiểm toán độc lập, hiện tại tôi đang làm KTNB trong ngân hàng vì vậy nếu có vấn đề gì bác tomitsu cứ trao đổi và nếu mình biết mình sẽ chia sẻ. ok

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Chương trình và Báo cáo kiểm toán nội bộ

Mình mới vào trang này lần đầu nên cũng muốn trao đỗi với mọi người vài điều: là người được học và làm KTNB dăm năm ở 1 Cty nhà nước nhưng mình thấy hoạt động này hầu như không ai quản lý, kiểm tra. Doanh nghiệp muốn thành lập cũng được, không cũng được. Các BC kiểm toán giám đốc để đấy không biết có xem không? Trong quy định có vẽ rất quan trọng ( 100 hay 200 lao động cần 1 kiểm toán mình không nhớ rõ ) tiêu chuẩn của kiểm toán cũng rất cao, chức năng, nhiệm vụ cũng lớn nhưng không nói gì đến quyền hạn, chế độ đãi ngộ cả... vì thế sau một thời gian thì giải tán. Không biết ở các Cty khác có thé không? còn vấn đề bạn hỏi thì bạn vào mạng mà đao về.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: Chương trình và Báo cáo kiểm toán nội bộ

Chào cả nhà. Mình cũng đang rất quan tâm đến lĩnh vực kiểm toán nội bộ này. Tuy nhiên khi tham khảo thì gần như không có văn bản, quy trình hay mẫu biểu gì cả. Hiện tại mình vẫn đang loay hoay với vẫn đề này chưa biết gỡ từ đâu. Cả nhà ai có kinh nghiệm rồi thì share lên cho anh em tham khảo với ạ. Thaks nhiều...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA