kinh nghiệm tuyển dụng

• Thread starter thiep87
  • Ngày gửi
T

thiep87

Sơ cấp
31/8/09
5
0
0
hà nội
Em chào cả nhà ah!
Em chúc cả nhà mìn luôn vui vẻ, hạnh phúc....
Nhà mìn ơi, em thấy khi nộp hồ sơ tuyển dụng nhiều bạn bị nhà tuyển dụng "ma" lừa như là nộp tiền lệ phí thi tuyển; khi trúng tuyển rùi thì nộp tiền đồng phục...làm được mấy hôm rùi họ gây áp lực cho mình, buộc mình phải nghỉ việc, và đương nhiên mất luôn khoản tiền đã nộp.Vậy có cách nào để biết một công ty nào đó đang cần tuyển nhân viên thật hay là họ đang lừa mình???Ai có kinh nghiệm trong nộp hồ sơ tuyển dụng không chỉ jùm e với?
Em cám ơn cả nhà mìn nhé...!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em chào cả nhà ah!
Em chúc cả nhà mìn luôn vui vẻ, hạnh phúc....
Nhà mìn ơi, em thấy khi nộp hồ sơ tuyển dụng nhiều bạn bị nhà tuyển dụng "ma" lừa như là nộp tiền lệ phí thi tuyển; khi trúng tuyển rùi thì nộp tiền đồng phục...làm được mấy hôm rùi họ gây áp lực cho mình, buộc mình phải nghỉ việc, và đương nhiên mất luôn khoản tiền đã nộp.Vậy có cách nào để biết một công ty nào đó đang cần tuyển nhân viên thật hay là họ đang lừa mình???Ai có kinh nghiệm trong nộp hồ sơ tuyển dụng không chỉ jùm e với?
Em cám ơn cả nhà mìn nhé...!
Khi tuyển dụng mà nhà tuyển dụng có yêu cầu một số thứ liên quan tới tiền thì TỪ CHỐI NGAY.Cứ đi làm và cứ thử việc thoải mái nhưng nhà tuyển dụng ho he gì tiền nong thì full stop.
- Chẳng may có bị lừa rồi thì cũng " chót cho choét "...nếu là tớ, tớ thuê thằng hàng xóm...cứ tối đến nó cho bãi trước cổng cty.làm độ 1tuần liền:004:.cho nó chít.nhiều em nhà mình ngây ngây thơ thơ nên dễ bị lừa, nghĩ mà tức thay.haiz

Sửa lần cuối:
T

thiep87

Sơ cấp
31/8/09
5
0
0
hà nội
canh xiu taoxanh nhé. Nhưng khổ nỗi là đi làm đc gần 1 tuần rùi người ta bảo đóng tiền đồng phục, tiền làm thẻ...mà mình ko đóng thì không đc, mà đóng thì lại có trường hợp bị lừa bằng cách họ tạo áp lực cho mình, buộc mình phải nghỉ việc.huhu. Tớ thì chưa gặp trường hợp nào như vậy, nhưng nghe bạn tớ kể thì có công ty như vậy đó. Sợ thiệt, chẳng biết thế nào mà lần....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA