Định khoản chi phí như thế nào?

• Thread starter BEmapBU
  • Ngày gửi
B

BEmapBU

Guest
18/9/09
35
0
0
45
Kiến An - Hải Phòng
:025:Đơn vị mình đang thi công công trình giao thông. Trong đó có phần sơn kẻ đường, bên mình đi thuê khoán cho 1 đơn vị khác gồm cả vật liệu, nhân công, máy móc (tức là thuê theo giá khoán gọn). Hai bên đã ký hợp đồng, xuất hóa đơn GTGT nhưng trên hóa đơn chỉ ghi khối lượng và đơn giá trọn gói thôi. Mình chưa biết hạch toán kiểu gì cả? Phần chi phí này thì định khoản như thế nào? Giúp mình với. Mình đang cần gấp. Cảm ơn nhiều...

Khóa học Quản trị dòng tiền
sparrow

sparrow

Chimse
20/8/07
250
1
18
Hai Bà Trưng
:025:Đơn vị mình đang thi công công trình giao thông. Trong đó có phần sơn kẻ đường, bên mình đi thuê khoán cho 1 đơn vị khác gồm cả vật liệu, nhân công, máy móc (tức là thuê theo giá khoán gọn). Hai bên đã ký hợp đồng, xuất hóa đơn GTGT nhưng trên hóa đơn chỉ ghi khối lượng và đơn giá trọn gói thôi. Mình chưa biết hạch toán kiểu gì cả? Phần chi phí này thì định khoản như thế nào? Giúp mình với. Mình đang cần gấp. Cảm ơn nhiều...

chi phí này là giá vốn của hạng mục bạn cho thuê thôi. bạn hạch toán:
Nợ TK 632
Nợ TK thuế 1331
Có TK liên quan:111,112,331..

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM

Hạch toán TK 623 bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA