Chuyển kho nội bộ

• Thread starter hoa6763
  • Ngày gửi
H

hoa6763

Guest
30/3/07
12
0
0
Tp.HCM
Lúc trước kế toán cũ có xuất chuyển kho nội bộ (xuất xuống kho của công trình) nhưng hạch toán N6321, C152 giờ mình điều chỉnh qua N3388, C6321 hay hoạch toán như thế nào chính xác nhất. Bạn nào biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Lúc trước kế toán cũ có xuất chuyển kho nội bộ (xuất xuống kho của công trình) nhưng hạch toán N6321, C152 giờ mình điều chỉnh qua N3388, C6321 hay hoạch toán như thế nào chính xác nhất. Bạn nào biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều :wall:

Việc xuất chuyển kho nội bộ thực chất là việc theo dõi chi tiết theo kho thôi, vì vậy phải mở tài khoản chi tiết cho từng kho, ví dụ: 152 kho A; 152 kho B.
Khi xuất từ kho chính xuống kho công trình, ví dụ xuất chuyển xuống kho A:
N 152 kho A
C 152
Khi từ kho A xuất ra thi công, lúc này mới hạch toán :
N 154
C 152 kho A
Việc theo dõi như thế này đòi hỏi việc tổ chức công tác kế toán phải tốt, việc lập chứng từ, luân chuyển chứng từ và đối chiếu số liệu giữa kế toán công trình và kế toán ở công ty phải thật tốt và chặt chẻ.

C

coiacong

Sơ cấp
4/10/10
7
3
3
40
Hà Nội
Ðề: Chuyển kho nội bộ

Công ty mình có rất hay làm điều chuyển kho.Cty mình có 3 cửa hàng trực thuộc và tại công ty cũng coi như là 1 cửa hàng nên khi làm điều chuyển hàng mình thường làm nợ 156 kho A/ Có 156 kho B và ngược lại.........Không biết như thế có đúng không

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Ðề: Chuyển kho nội bộ

Trước mình cũng thường chuyển kho vậy. Mình thấy số lượng và giá trị hàng tồn kho của các kho vẫn ok là ổn mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA