Tiền thuế GTGT trên phiếu thu dịch vụ chuyển khoản của TGNH có được khấu trừ?

• Thread starter thamcomputer
  • Ngày gửi
T

thamcomputer

Sơ cấp
27/8/09
16
0
0
36
VINH LONG
Tiền thuế GTGT trên phiếu thu dịch vụ chuyển khoản của TGNH có được khấu trừ khi kê khai thuế không ah?. Trên phiếu thu dịch vụ của Ngân hàng gửi về cty có thể hiện rõ số tiền phí và số thuế GTGT.
Ví dụ: Số tiền phí: 9,091.00VND
Thuế GTGT(10%) 909.00VND
tổng cộng: 10,000.00VND

Khóa học Quản trị dòng tiền
payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Tiền thuế GTGT trên phiếu thu dịch vụ chuyển khoản của TGNH có được khấu trừ khi kê khai thuế không ah?. Trên phiếu thu dịch vụ của Ngân hàng gửi về cty có thể hiện rõ số tiền phí và số thuế GTGT.
Thuế GTGT(10%) 909.00VND

Có khấu trừ kê khai thuê nha bạn.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
được khâu trừ thuế nhé bạn nhưng thường bên mình ít qua có vài trăm đồng mình ko khấu trừ luôn cũng đc

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thuế GTGT(10%) 909.00VND

Có khấu trừ kê khai thuê nha bạn.

được khâu trừ thuế nhé bạn nhưng thường bên mình ít qua có vài trăm đồng mình ko khấu trừ luôn cũng đc

Nếu phiếu thu này được đăng ký phát hành theo CV của Cục Thuế thì được xem như hoá đơn và khấu trừ.

X

xuongrong72

Guest
8/4/08
5
0
0
TP Hue
Neu co ai chiu kho ke vao thi duoc khau tru, o co quan minh nhung mon ma chuyen it qua thi khong ke thue GTGT, nhung nhung khoan chuyen nhieu tien nhu chuyen luong... thi ke vao ma khau tru chu. Ke hay khong ke thi cung khong ai co y kien ca, chi thiet thoi cho co quan cua minh thoi, hihi

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Neu co ai chiu kho ke vao thi duoc khau tru, o co quan minh nhung mon ma chuyen it qua thi khong ke thue GTGT, nhung nhung khoan chuyen nhieu tien nhu chuyen luong... thi ke vao ma khau tru chu. Ke hay khong ke thi cung khong ai co y kien ca, chi thiet thoi cho co quan cua minh thoi, hihi

Bạn gì ơi, bạn viết bài phải có dấu chứ bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA