Cách phân biệt chào hàng cạnh tranh và chỉ định thầu?

• Thread starter Cachua08
  • Ngày gửi
C

Cachua08

Guest
10/6/09
5
0
0
TPHCM
Minh đang bị vướng dự án về triển khai ứng dụng CNTT trong đơn vị HCSN. Mình muốn hỏi là làm sao để biết cách phân biệt giữa chào hàng cạnh tranh và đấu thầu, trình tự và thủ tục ntn cho dúng với quy định. Các bạn có ai biết chỉ giúp mình nhe. Ví dụ như: Trong đơn vị mình được cấp quyết định của cấp trên về triển khai UDCNTT trong việc xây dựng pầhn mềm cơ sở dữ liệu trong đó có nêu hình thức lựa chọn nhà thầu là chào hàng cạnh tranh, hợp đồng trọn gói, giá trị hợp đồng dưới 200triệu.
+ Nếu hình thức là chào hàng cạnh tranh thì cần những thủ tục gì, văn bản ntn...Mình thắc mắc vì công ty soạn văn bản bắt mình điền vào những thủ tục như mở thầu, đóng thầu...mình mình không biết làm vậy có đúng không. Nếu bạn nào biết thì hướgn dẫn tỉ mỉ giúp mình nhe. cám ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhoa100

Guest
17/1/12
1
0
0
BT
Ðề: Cách phân biệt chào hàng cạnh tranh và chỉ định thầu?

Minh đang bị vướng dự án về triển khai ứng dụng CNTT trong đơn vị HCSN. Mình muốn hỏi là làm sao để biết cách phân biệt giữa chào hàng cạnh tranh và đấu thầu, trình tự và thủ tục ntn cho dúng với quy định. Các bạn có ai biết chỉ giúp mình nhe. Ví dụ như: Trong đơn vị mình được cấp quyết định của cấp trên về triển khai UDCNTT trong việc xây dựng pầhn mềm cơ sở dữ liệu trong đó có nêu hình thức lựa chọn nhà thầu là chào hàng cạnh tranh, hợp đồng trọn gói, giá trị hợp đồng dưới 200triệu.
+ Nếu hình thức là chào hàng cạnh tranh thì cần những thủ tục gì, văn bản ntn...Mình thắc mắc vì công ty soạn văn bản bắt mình điền vào những thủ tục như mở thầu, đóng thầu...mình mình không biết làm vậy có đúng không. Nếu bạn nào biết thì hướgn dẫn tỉ mỉ giúp mình nhe. cám ơn mọi người

Nếu bạn không biết và không tự tin thì bạn hãy tham mưu cho Lãnh đạo thuế đơn vị tư vấn là cách tốt nhất.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường

Bạn có thể đọc Luật đấu thầu 2005, Luật số 38 và Nghị định 85. Lên gu gồ tìm có hết đấy hoặc vào trang thông tin điện tử Bộ Kế hoạch đầu tư, Công thông tin chinh phủ. He

Q

quang77621

Trung cấp
17/2/11
100
0
16
36
daklak

Chào bạn, bạn có thể nghiên cứu TT 131/2007/TT-BTC và các văn bản liên quan như 63,93. Khi đó bạn sẽ tìm thấy vần đề ứng dụng thông tin mà bạn quan tâm. Mình chưa làm cái đó nên cũng không rõ cho lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA