mã số thuế của Ngân hàng

• Thread starter hanha
  • Ngày gửi
H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
mọi người ơi cho mình hỏi với , khi kê khai thuế VAT đc khấu trừ từ những phí UNC của Ngân hàng thì mình lấy Mã số thuế tại UNC hay là theo sổ phụ của ngân hàng nhỉ? Cảm ơn mọi người nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
mọi người ơi cho mình hỏi với , khi kê khai thuế VAT đc khấu trừ từ những phí UNC của Ngân hàng thì mình lấy Mã số thuế tại UNC hay là theo sổ phụ của ngân hàng nhỉ? Cảm ơn mọi người nhiều

UNC hay Sổ phụ của cùng 1 NH thì MST giống nhau mà.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
bạn ơi mình so sánh rùi, không giống nhau
Bạn kiểm tra kỹ đi,ko bao giờ 1 đơn vị lại có 2 MST khác nhau, trừ TH là chi nhánh thì có thêm MST phụ gồm 3 số đằng sau.

H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
uh đúng là như thế, thế cho mình hỏi là lúc báo cáo thuế thì lấy MAT theo sổ phụ hay theo UNC nhỉ?

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
uh đúng là như thế, thế cho mình hỏi là lúc báo cáo thuế thì lấy MAT theo sổ phụ hay theo UNC nhỉ?

Chứng từ nào của trụ sở chính thì lấy MST của trụ sở chính, cái nào của CN thì lấy MST của chi nhánh, hoặc ít thì lấy chung MST của nơi hay giao dịch nhất.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
theo sổ phụ hay theo chừng từ thanh toán của ngân hàng thì cũng chỉ có 1 MST thôi mà

H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
theo sổ phụ hay theo chừng từ thanh toán của ngân hàng thì cũng chỉ có 1 MST thôi mà
nhưng như bạn Ocean 13 nói đấy( và mình cũng kiểm tra rùi, CN và hội sở chính khác nhau ở 3 số cuối thui)

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương

Chưa chắc, có thể chứng từ thanh toán thì ở trụ sở chính, còn sổ phụ thì lấy ở CN hoặc ngược lại.

H

hanha

Guest
7/7/09
34
0
0
37
Nam Định
căn bản là do mình mới đi làm cho công ty tư nhân bên mảng báo cáo thuế, những khoản UNC mất phí mình quên ko báo cáo thúê, nay có người hỏi nên mình cần phải kiểm tra.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
chị ơi nhưng mà bạn ấy giao dịch với ngân hàng thì chỉ ở một nơi hoặc là trụ sở chính hoặc là chi nhánh thôi chứ ko thể cũng một lúc lấy chứng từ ở hai nơi mà ý của bạn ý hỏi là lấy MST trên sổ phụ hay chứng từ.Chứng từ hay sổ phụ của ngân hàng thì gióng nhau chứ

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
căn bản là do mình mới đi làm cho công ty tư nhân bên mảng báo cáo thuế, những khoản UNC mất phí mình quên ko báo cáo thúê, nay có người hỏi nên mình cần phải kiểm tra.
hóa đơn tiền phí bạn ko báo cáo thuế cũng ko sao mà cái đó đưa vào chi phí

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
chị ơi nhưng mà bạn ấy giao dịch với ngân hàng thì chỉ ở một nơi hoặc là trụ sở chính hoặc là chi nhánh thôi chứ ko thể cũng một lúc lấy chứng từ ở hai nơi mà ý của bạn ý hỏi là lấy MST trên sổ phụ hay chứng từ.Chứng từ hay sổ phụ của ngân hàng thì gióng nhau chứ
Ko em ạ, VD chị giao dịch ở trụ sở chính, nhg đăng ký lấy sổ phụ ở chi nhánh vẫn okie mà.
Tuy nhiên ko quan trọng lắm vấn đề này, mà lấy MST trên chứng từ là chuẩn nhất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA