kết suất và in đăng ký MST cá nhân nộp cho CQT

• Thread starter stupid0089
  • Ngày gửi
S

stupid0089

Trung cấp
10/11/09
56
0
0
Hà Nội
giúp e với
e nhập thông tin của mọi người rồi in tờ khai ra bảo họ ký rồi.
Nhưng làm thế nào để gửi qua mạng cho cơ quan thuế vậy ạ?
và in bảng kê nộp nữa . e kết xuất nhưng ko bit làm thế nào để in khổ A4, máy ko cho chỉnh sửa, cứ in ra từng phần một là sao ạ??
E thiệt tình ko bít! giúp e!!!!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
giúp e với
e nhập thông tin của mọi người rồi in tờ khai ra bảo họ ký rồi.
Nhưng làm thế nào để gửi qua mạng cho cơ quan thuế vậy ạ?
và in bảng kê nộp nữa . e kết xuất nhưng ko bit làm thế nào để in khổ A4, máy ko cho chỉnh sửa, cứ in ra từng phần một là sao ạ??
E thiệt tình ko bít! giúp e!!!!!:wall:
®
Cái này trên trang tncnonline đã hướng dẫn rất kỹ,nhưng tôi cứ nói qua với bạn nhé.Bạn chú ý khi kết xuất có 3 lựa chọn,lựa chọn thứ nhất dùng cho việc nối kết nhiều file dữ liệu(trường hợp cty bạn có trên 100 người )_lựa chon thứ hai trong phần mềm ghi rõ là để gửi cho cơ quan Thuế-file này có đuôi .xls(bạn chú ý các file kết xuất theo mặc định đều nằm ở thư mục temp của ổ C nhé),việc gửi file này bạn vào trang tncnonline và làm theo hướng dẫn rất đơn giản_file còn lại có đuôi A3.xls(muốn in khổ A4 bạn clic đúp vào file có đuôi A3.xls-->file-->page setup-->đánh dấu kiểm vào fitto-->chon A4 ở mục paper size-->OK-->bây giờ bạn chọn lệnh in sẽ ra khổ A4.Chúc bạn thành công.

S

stupid0089

Trung cấp
10/11/09
56
0
0
Hà Nội
®
Cái này trên trang tncnonline đã hướng dẫn rất kỹ,nhưng tôi cứ nói qua với bạn nhé.Bạn chú ý khi kết xuất có 3 lựa chọn,lựa chọn thứ nhất dùng cho việc nối kết nhiều file dữ liệu(trường hợp cty bạn có trên 100 người )_lựa chon thứ hai trong phần mềm ghi rõ là để gửi cho cơ quan Thuế-file này có đuôi .xls(bạn chú ý các file kết xuất theo mặc định đều nằm ở thư mục temp của ổ C nhé),việc gửi file này bạn vào trang tncnonline và làm theo hướng dẫn rất đơn giản_file còn lại có đuôi A3.xls(muốn in khổ A4 bạn clic đúp vào file có đuôi A3.xls-->file-->page setup-->đánh dấu kiểm vào fitto-->chon A4 ở mục paper size-->OK-->bây giờ bạn chọn lệnh in sẽ ra khổ A4.Chúc bạn thành công.
sao e in file A3 ra A4 ko đc vậy chị? kích đúp vào file mình đã kết suất hay kích chuột vào chỗ nào ạ? e thử rồi mà ko đc.c có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho e đc ko ạ?

C

congdung

Sơ cấp
1/7/08
27
0
1
43
HCM
Công ty mình mới được cấp rồi này. đơn giản lắm, chẳng cần in làm chi cho mệt.
Chỉ cần gửi file đi vài ngày sau sẽ nhận được file trả lời với mã số được cấp.

S

stupid0089

Trung cấp
10/11/09
56
0
0
Hà Nội
Công ty mình mới được cấp rồi này. đơn giản lắm, chẳng cần in làm chi cho mệt.
Chỉ cần gửi file đi vài ngày sau sẽ nhận được file trả lời với mã số được cấp.
vậy hả bạn? mún biết đc cấp MST hay chưa vào trang tncnonline xem hả bạn? m vừa send file hôm nay, ko biet khi nao thi nhận đc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA