Viết sai HD 2 lần

• Thread starter annguyenthuy
  • Ngày gửi
A

annguyenthuy

Sơ cấp
Có 1 trường hợp như thế này, các bạn các anh chị xem dùm mình có được thuế chấp nhận k: mình viết 1 tờ hoá đơn mới thay cho tờ hoá đơn cũ( đã viết sai và lập BB huỷ hoá đơn trước đó nhưng chưa gửi cho cty khách hàng, chỉ mới xé ra khỏi cuốn nhưng lại phát sinh thêm 1 chỗ sai sót nữa: thay vì ngày hiện tại thì mình (lúc đó k biết) ghi ngày của HD cũ, như vậy lại sai thêm 1 HD nữa. theo mình nghĩ là sẽ viết lại HD mới nhưng không lập thêm BB huỷ nữa, vẫn kẹp tờ HD vừa viết sai đó lại chung với BB huỷ HD lúc trước+thu hồi HD viết sai lúc đầu về.
Như vậy theo mọi người có dc k ạ, mong mọi người chỉ giáo thêm, mới đi làm nên mình làm sai hoài!(cty chỉ có 1 kế toán là mình thôi, không ai chỉ bảo nên mới có TH như thế này) hic
Xin cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
truong hợp . hoá đơn thứ 1 bạn đã xé ra khỏi quyển thì bắt buộc phải làm biên bản huỷ và thu hồi hoá đơn đó vè còn hoá đơn thứ 2 bạn viết thay thế cho hoá đơn thứ 1 lại tiếp tục sai nếu bạn chưa xé ra thì cứ gạch chéo ghi chữ huỷ và gấp lại tại quyển hđ. còn nếu bạn cũng xé ra rồi thì bạn cũng nên làm biên bản huỷ hoá đơn thứ 2 và xuất thêm hoá đơn thứ 3 thay thế cho hoá đơn thứ 2 . và giải thích bên mua hàng hiểu để họ ký biên bản huỷ hoá đơn cho mình. thân chào

L

Luc van

Guest
Có 1 trường hợp như thế này, các bạn các anh chị xem dùm mình có được thuế chấp nhận k: mình viết 1 tờ hoá đơn mới thay cho tờ hoá đơn cũ( đã viết sai và lập BB huỷ hoá đơn trước đó nhưng chưa gửi cho cty khách hàng, chỉ mới xé ra khỏi cuốn nhưng lại phát sinh thêm 1 chỗ sai sót nữa: thay vì ngày hiện tại thì mình (lúc đó k biết) ghi ngày của HD cũ, như vậy lại sai thêm 1 HD nữa. theo mình nghĩ là sẽ viết lại HD mới nhưng không lập thêm BB huỷ nữa, vẫn kẹp tờ HD vừa viết sai đó lại chung với BB huỷ HD lúc trước+thu hồi HD viết sai lúc đầu về.
Như vậy theo mọi người có dc k ạ, mong mọi người chỉ giáo thêm, mới đi làm nên mình làm sai hoài!(cty chỉ có 1 kế toán là mình thôi, không ai chỉ bảo nên mới có TH như thế này) hic
Xin cám ơn!

cho mình hỏi: từ khi bạn viết hoá đơn (đã huỷ) thì bạn đã viết thêm cái nào chưa? hay chỉ mới có 1 cái xuất thay thế (mà vẫn bị sai)

A

annguyenthuy

Sơ cấp
à, sau Khi mình viet HD (đã huỷ) thì mình có viết thêm 1 HD khác do lúc đó cũng có 1 KH yêu cầu lấy HD, như vậy có sao k ạ

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
bạn cứ làm biên bản huỷ cả 2 hoá đơn đã viên sai đó là ổn ko sao hết sau đó viết lại hoá đơn mới , luu ý khi viết hoá đơn nhé bạn đừng để hoá đơn viết sai qua nhiều ko tốt

L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
mìng nghĩ không nhất thiết phải hủy đâu, bạn hỏi lại bên phía khách hàng nếu họ ok thì có sao đâu, mà tốt nhất bạn cứ lẳng lặng gửi hóa đơn đi, nếu họ ko ok thì hãy hủy.
Cứ thử đi, tỉ lệ 50/50 mà

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
mìng nghĩ không nhất thiết phải hủy đâu, bạn hỏi lại bên phía khách hàng nếu họ ok thì có sao đâu, mà tốt nhất bạn cứ lẳng lặng gửi hóa đơn đi, nếu họ ko ok thì hãy hủy.

Người ta sai bởi vì người ta chưa nhìn được cái đúng, còn mình sai vì thấy cái đúng mà không làm !:wall:

Sửa lần cuối:
L

Luc van

Guest

số ký hiệu hoá đơn tăng lên mà ngày tháng lại lùi sao mà được nhỉ?:wall:. đã xuất 1 cái sau khi xuất hoá đơn thay thế rồi mà

à, sau Khi mình viet HD (đã huỷ) thì mình có viết thêm 1 HD khác do lúc đó cũng có 1 KH yêu cầu lấy HD, như vậy có sao k ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA