Quy định mức lãi tối đa trong ngành dược

• Thread starter Tranvo cam Hanh
  • Ngày gửi
T

Tranvo cam Hanh

Guest
11/12/06
11
0
0
40
Tien Giang
Có anh chị nào làm trong ngành dược cho em hỏi với. Em nghe sếp nói trong ngành dược không được lãi quá 30%. Nhưng em tìm hoài mà không thấy công văn nào hết. Em cũng mới vào làm nên còn chưa rõ vấn đề này. Nếu anh chị đã từng làm qua ngành dược xin cho em hỏi.
Cám ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quanght

Guest
7/12/07
4
0
1
TP. Ho Chi Minh
Có anh chị nào làm trong ngành dược cho em hỏi với. Em nghe sếp nói trong ngành dược không được lãi quá 30%. Nhưng em tìm hoài mà không thấy công văn nào hết. Em cũng mới vào làm nên còn chưa rõ vấn đề này. Nếu anh chị đã từng làm qua ngành dược xin cho em hỏi.
Cám ơn các anh chị.

Trước hết, cho hỏi mình thăm lãi ở đây là lãi gì (lợi nhuận sau thuế, lợi nhuận trước thuế..) Cty mình cũng đang kinh doanh dược phẩm nhưng mình cũng chưa nghe nói đến cái công văn nào như thế (mình làm ở đây được 2 năm rùi). Có anh chị em nào biết vụ này không? cho xin ý kiến.

M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
chào bạn
mình đã làm wa ngành dược rùi, không có quy định nào như vậy. nếu là nhà sx thì phải tính giá sx, nhập khẩu; từ đó tính ra giá bán và phải đăng ký giá với cục quản lý dược. cục sẽ xem xét giá bán có hợp lý o, nếu tỷ lệ lãi giữa giá mua và bán quá cao thì sẽ bị thổi còi đấy. còn về cty dược kd thương mại thì phải bán theo giá nhà sx đã đăng ký với cục. vài dòng cùng bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA