NXT theo pp nhập trước xuất trước

• Thread starter phalexanhbm
  • Ngày gửi
P

phalexanhbm

Guest
3/7/09
5
0
0
TPHCM
Cty mình theo dõi hàng tồn kho theo phương pháp nhập trước xuất trước.Khi xuất bán hàng có lúc giá vốn cao hơn giá bán rất nhiều hoặc ngược lại.Mình phải làm như thế nào đây?giá cả như vậy có sao ko?Mình thấy ngộ ngộ sao ấy?Các bạn chỉ giúp mình nha.Thanks:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanguyenxxx

Guest
9/12/09
16
0
0
HÀ NỘI
Cty mình theo dõi hàng tồn kho theo phương pháp nhập trước xuất trước.Khi xuất bán hàng có lúc giá vốn cao hơn giá bán rất nhiều hoặc ngược lại.Mình phải làm như thế nào đây?giá cả như vậy có sao ko?Mình thấy ngộ ngộ sao ấy?Các bạn chỉ giúp mình nha.Thanks:1luvu:

Quá ngộ ấy chứ! Bạn nêu cụ thể đi (Mình nghĩ là bạn đã nhầm ở chỗ nào đó)

luckynhatle

luckynhatle

Sơ cấp
27/10/09
22
0
0
Bình Định
Bạn phải theo dõi lại hàng nhập - xuất vào với số tiền bao nhiêu rồi tính kỹ lại xem.

T

thienhung

Guest
6/10/09
21
0
0
TP.Hồ Chí Minh
Các bạn cho mình hỏi tí nhe
Cái phiếu xuất kho và nhập kho mình đóng quyển có phải lưu với chứng từ gì không, hoá đơn đầu ra mình lưu kẹp với chứng từ thu tiền. Vậy HD đầu vào lưu sao vây?

T

thompham86

Guest
29/10/08
4
0
0
Ha Noi
Theo biến động của thị trường thì nhiều khi giá vốn cao hơn giá bán cũng là điều có thể xảy ra. Bạn dọc lại phần kế toán hàng tồn kho đi, theo mình thì cần trích lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho. Chú ý: nên dựa vào tình hình thực tế của cty bạn nữa nha, nếu nó biến động giá vốn thấp hơn giá bán của rất nhiều mặt hàng và trong thời gian dài thì hãy trích lập, ngược lại thì bỏ qua.

T

trinh thi hong

Guest
ban phai dong chung tu l¹i thang nao di thang do, co tieu de sau nay tim se rat thuan tien cho ban

T

trinh thi hong

Guest
tui dang su dung phan mem misa, tui thay no rat co ich va nhanh nua, nhung tui chua nam ro dc tat ca cac phan he cung nhu lam the nao de doi chieu cac tai khoan trong do.Cac ban a co ai biet giup tui voi tui dang lung tung qua. Xin cam on./.

L

Ly Na Na

Guest
14/1/10
4
0
0
TPHCM
Cả nhà ơi cho mình hỏi tí: cty mình đang dùng loại phần mềm mà khi mình lưu phiếu xuất thì tự động thêm phiếu nhập chuyển cho kho mình đang chuyển tới. Mình kẹp phiếu xuất kèm theo phiếu đề nghị xuất, vậy còn phiếu nhập chuyển này mình kẹp chung với phiếu nào. Mình thắc mắc quá??? Các bạn tư vấn giúp mình với........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA