Cách ghi bảng phân bổ khấu hao TSCĐ

• Thread starter taquochuy
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhsaodemkt31c

Guest
6/4/10
4
0
0
38
Quận 9
mình đang là sinh viên năm cuối chuẩn bị ra trường. Mình có đọc trên mạng những yêu cầu của nhà tuyển dụng như "Lập sổ và theo dõi ngân hàng , sổ công nợ phải thu & phải trả". Mình không hiểu công việc nó như thế nào, có ai đó giúp mình được không? Cám ơn nhiều

Y

yunhyly

Sơ cấp
9/4/10
5
0
0
haNoi
Minh cũng muốn lập bảng khấu hao TSCD ai biet hướng dẫn minh về cách ghi bảng phân bổ khấu hao TSCD với
Xin cám ơn !

T

thuyhuonggiang

Guest
28/2/08
28
0
0
35
Da Nang
Tăng TSCD do mua trả góp

Em đang cần 1 ví dụ về nghiệp vụ tăng TSCD do mua trả góp và 1 ví dụ về tăng TSCD do được biếu tặng hoặc viện trợ, ví dụ này cần có bộ chứng từ như y\ht nào, cách hạch toán và cách vào sổ theo hình thức chứng từ ghi sổ là làm NH thế nào. Em đang cần rất gấp, ai giúp em với ạ !!!
Mail của em là thuyhuonggiang_03@yahoo.com
Em xin cám ơn trước !!!

T

tranbichhao

Guest
5/4/10
5
0
0
43
hà nọi
Đăng ký PP khấu hao TSCĐ theo TT203/2009/TT - BTC

bạn nào có Form đăng ký PP trích khấu hao TSCĐ dùng cho SXKD theo TT203/2009 cho mình xin mẫu với (Không biết có khác với QDD không)? Hay chỉ cần thay tên là được. Mà theo QĐ 206 thì là biểu 6 hay sao đấy, còn không biết theo TT203 thì theo biểu nào. Giúp mình nhé.
Mail của mình là: hao_trbich@yahoo.com.

N

Nguyen Autinh

Guest
23/8/07
4
0
0
39
Nha Trang
Các bạn gửi mẫu cho nhau đi nhé ............

0

0982397387

Sơ cấp
19/6/10
13
0
0
36
Thái Nguyên
file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/Desktop/Book1.xls
Các bác copy đường ink này dow mẫu về nhé

Sửa lần cuối:
T

Taka

Guest
6/7/10
5
0
0
qu¶ng ninh
trêi ¬i sao cã nhiÒu b¹n hái vËy mµ kh«ng cã tr¶ lêi vËy, mäi ng­uoi ®i ®©u hÕt c¶ råi

M

minh hong

Guest
Căn cứ vào bảng tính và phân bổ khấu hao tháng trước bạn lấy dòng số khấu hao phải trích tháng này để ghi vào dòng số khấu hao đầu tháng.
Sau đó bạn căn cứ xem cty bạn trích khấu hao theo phương pháp đường thẳng hay tính khấu hao từ ngày tài sản bắt đầu tăng hoặc giảm để tính số khấu hao tài sản tăng, giảm trong tháng
Số KH tăng trong tháng=(NGTSCD tăng trong tháng * tỷ lệ khấu hao* số ngày sử dụng)/360
Số KH giảm trong tháng=( NGTSCD giảm trong tháng *tỷ lệ KH * số ngày thôi k sử dụng)/360
Số khấu hao phải trích tháng này = số khấu hao đầu tháng + số KH tăng trong tháng - số khấu hao giảm trong tháng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA