Hoá đơn ghi tên , MST công ty, nhưng địa chỉ lại là VP trực thuộc công ty????

• Thread starter heather
  • Ngày gửi
H

heather

Sơ cấp
6/11/09
20
0
1
Hà Nội
Các anh chị ơi, giúp em với! Công ty em có 3 văn phòng. 1 văn phòng được đăng ký là trụ sở kinh doanh, còn 2 văn phòng kia là địa chỉ, nhận thông báo thuế, và đơn vị có liên quan thôi.
Hoá đơn mua vào của công ty em có cái lại ghi địa chỉ 2 văn phòng kia, thì có được khấu trừ thuế không ah??
Nếu không thì làm thế nào để điều chỉnh ah, vì em chót kê khai thuế mất rồi!!!
Anh chị giúp em luôn nhé! Cảm ơn các anh chj rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Hoá đơn bạn như vậy là không hợp lệ rồi, phải là BB huỹ và xuất lại hoá đơn mới.

L

Luc van

Guest
các chi nhánh hạch toán độc lập hay hạch toán phụ thuộc vậy bạn

H

heather

Sơ cấp
6/11/09
20
0
1
Hà Nội
các chi nhánh hạch toán độc lập hay hạch toán phụ thuộc vậy bạn
Các văn phòng đó chỉ được khai trong tờ điều chỉnh đăng ký thuế là chỉ tiêu nhận thông báo thuế, và đơn vị có liên quan.
Mình mới vào làm kế toán, nên không biết rõ lắm. hạch toán phụ thuộc bạn ah

H

HoangAnh0102

Guest
10/5/07
3
0
0
40
Bắc Giang
Chào các bạn, mình là Hoàng Anh, mình muốn hỏi có ai có quyết định 1017 ngày 12/12/1997 của Bộ tài chính về chế độ kế toán hợp tác xã nông nghiệp không, nếu có thì gửi giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn

H

heather

Sơ cấp
6/11/09
20
0
1
Hà Nội
Hoá đơn bạn như vậy là không hợp lệ rồi, phải là BB huỹ và xuất lại hoá đơn mới.
Hoá đơn này là đầu vào của công ty em mà, em chót khai thuế rồi, phải làm sao đây ah! giúp em với

B

Blue272

Guest
Các anh chị ơi, giúp em với! Công ty em có 3 văn phòng. 1 văn phòng được đăng ký là trụ sở kinh doanh, còn 2 văn phòng kia là địa chỉ, nhận thông báo thuế, và đơn vị có liên quan thôi.
Hoá đơn mua vào của công ty em có cái lại ghi địa chỉ 2 văn phòng kia, thì có được khấu trừ thuế không ah??
Nếu không thì làm thế nào để điều chỉnh ah, vì em chót kê khai thuế mất rồi!!!
Anh chị giúp em luôn nhé! Cảm ơn các anh chj rất nhiều!
- 2 văn phòng kia hạch toán phụ thuốc công ty bạn? 2 văn phòng đó có mã số thuế? có đăng ký kinh doanh tại địa chỉ đặt vp ko?

- Nếu 2 văn phòng trên chỉ là VP đại diện và hạch toán phụ thuộc cty bạn thì hoá đơn đầu vào và đầu ra của bạn phải ghi mã số thuế + địa chỉ trên ĐKKD của VP đc đăng ký làm trụ sở kinh doanh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA