Có kê khai những hoá đơn ghi tên, MST, công ty đúng, nhưng địa chỉ lại là VP trực thuộc Công ty????

• Thread starter heather
  • Ngày gửi
H

heather

Sơ cấp
6/11/09
20
0
1
Hà Nội
Các anh chị ơi, giúp em với! Công ty em có 3 văn phòng. 1 văn phòng được đăng ký là trụ sở kinh doanh, còn 2 văn phòng kia là địa chỉ, nhận thông báo thuế, và đơn vị có liên quan thôi.
Hoá đơn mua vào của công ty em có cái lại ghi địa chỉ 2 văn phòng kia, thì có được khấu trừ thuế không ah??
Nếu không thì làm thế nào để điều chỉnh ah, vì em chót kê khai thuế mất rồi!!!
Anh chị giúp em luôn nhé! Cảm ơn các anh chj rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cohang1102

Trung cấp
8/12/08
112
0
16
Hà Nội
Nếu địa chỉ của 2 văn phòng kia bạn có đăng ký với sở KHDT, với cơ quan thuế, và đóng thuế môn bài đấy đủ thì bạn vẫn được kê khai nhũng HD có địa chỉ của 2 văn phòng trên. Nếu ko thì bạn ko được khấu trừ. Nếu đã lỡ kê khai thì phải làm điều chỉnh thôi.
Nếu giá trị của các hoá đơn đó nhỏ thì cứ kệ đến khi thuế vào quyết toán sẽ loại ra bạn ah. Chúc bạn thành công!

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Nếu địa chỉ của 2 văn phòng kia bạn có đăng ký với sở KHDT, với cơ quan thuế, và đóng thuế môn bài đấy đủ thì bạn vẫn được kê khai nhũng HD có địa chỉ của 2 văn phòng trên. Nếu ko thì bạn ko được khấu trừ. Nếu đã lỡ kê khai thì phải làm điều chỉnh thôi.
Nếu giá trị của các hoá đơn đó nhỏ thì cứ kệ đến khi thuế vào quyết toán sẽ loại ra bạn ah. Chúc bạn thành công!
làm như ý bạn là đúng đó mình đồng ý:015:

H

heather

Sơ cấp
6/11/09
20
0
1
Hà Nội

Cảm ơn bạn nha, nhưng mình mới làm kế toán cho nên không biết làm điều chỉnh giảm và kê khai vào bảng nào hả bạn? giúp mình nhé!
Àh thế những hoá đơn đó có đựoc cho vào CP hợp lý không bạn
Thank bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA