Hạch toán như thế nào đồi với tiền chi hoa hồng

• Thread starter jane2906
  • Ngày gửi
H

hoale020379

Guest
15/8/09
1
0
1
Q.3
Chào cả nhà, anh chị help e vấn đề này tí với nha. Hằng tháng cty e có chi tiền hoa hồng cho khách hàng (là cá nhân và không có liên quan đến hợp đồng mua bán nào hết và cũng đương nhiên là kg có chứng từ hợp lệ), nhưng khoảng tiền này được chi ra từ TK NH của cty. Vậy e phải hạch toán như thế nào a? E cảm ơn cả nhà ^.^!
Theo tôi, bạn hạch toán Nợ 641-có 112 nhưng đến khi tính thuế TNDN bạn loại số tiền này ra khoản chi không có chứng từ hợp lệ. Đây là khoản chênh lệch vĩnh viễn

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

ruahantaesuk

Guest
10/9/09
37
0
0
haiphong
Theo tôi, bạn hạch toán Nợ 641-có 112 nhưng đến khi tính thuế TNDN bạn loại số tiền này ra khoản chi không có chứng từ hợp lệ. Đây là khoản chênh lệch vĩnh viễn

Sao lại thế được ? Đây là khoản chi hoa hồng hợp lý cơ mà
Bạn được quyền kê khai tại 641 với điều kiện viết phiếu chi rõ ràng, bản chứng minh nhân dân photo của họ, kèm hợp đồng ký kết giữa 2 bên về khoản hoa hồng

H

Halinh07

Guest
16/11/09
24
0
1
44
Hp
Mọi người ơi ! thế điều bạn jane2906 hỏi thì phải như thế nào mới đúng, em cũng đang vướng mắc ở chỗ này đây, cả nhà giúp với...help me. Thanksssss Cty em cũng chi hoa hồng cho KH bằng tiền gửi NH TK của Cty, cho em câu trả lời sớm nhé!:022:

L

le thi luyen

Sơ cấp
4/3/09
12
2
3
37
ha noi
chi hoa hồng bạn cho vào tài khoản 641 là được. tốt nhất là trả bằng tiền mặt hoặc trừ vào tiền hàng không nên chuyển khoản

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA