[HELP] Công ty cũ không trả thẻ MST cá nhân cho mình

• Thread starter macmannhi
  • Ngày gửi
M

macmannhi

Guest
16/7/09
2
0
0
38
Hà Nội
Mình đã hoàn tất thủ tục đăng ký MST cá nhân ở công ty cũ (công ty A). Thời điểm công ty cũ trả thẻ MST cá nhân cho mọi người trong công ty là khi mình đã nghỉ việc chuyển sang công ty B.

Bây giờ công ty A nhất định không trả thẻ MST cho mình, mình cũng không biết MST của mình là bao nhiêu.

1. Có cách nào tra cứu MST của mình không?
(Cái này rất quan trọng, hu hu.)

2. Cái thẻ MST ấy có quan trọng không? Giả như mình có cách nào đó tra cứu được MST của mình thì chỉ cần biết thôi, kệ cho bọn công ty A đấy giữ thẻ của mình được không? Liệu có khi nào, việc gì phải xuất trình thẻ đấy ra không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhbinhdat

Sơ cấp
22/3/06
30
0
6
Tp.HCM
Mình đã hoàn tất thủ tục đăng ký MST cá nhân ở công ty cũ (công ty A). Thời điểm công ty cũ trả thẻ MST cá nhân cho mọi người trong công ty là khi mình đã nghỉ việc chuyển sang công ty B.

Bây giờ công ty A nhất định không trả thẻ MST cho mình, mình cũng không biết MST của mình là bao nhiêu.

1. Có cách nào tra cứu MST của mình không?
(Cái này rất quan trọng, hu hu.)

2. Cái thẻ MST ấy có quan trọng không? Giả như mình có cách nào đó tra cứu được MST của mình thì chỉ cần biết thôi, kệ cho bọn công ty A đấy giữ thẻ của mình được không? Liệu có khi nào, việc gì phải xuất trình thẻ đấy ra không?

Sẽ là dễ dàng nếu bạn biết MST của Cty bạn và Cty bạn đăng ký MST qua mạng tncnonline, bạn vào trang http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Khoi-chuc-nang/Tra-cuu/Thong-tin-ve-nguoi-nop-thue đánh MST của Cty bạn vào, bạn ghi nhớ ngày đăng ký kinh doanh, sau đó bạn vào trang http://tncnonline.com.vn/default.htm vào chỗ gửi dữ liệu, đánh các thông tin cần điền vào, sẽ hiện ra các kết quả đăng ký thuế. Hy vọng là Cty bạn đăng ký MST cá nhân qua mạng, còn nếu không thì bạn cũng có thể gửi đăng ký cấp MST qua mạng bằng MST của Cty bạn, nếu bạn đã đựơc cấp MST nó sẽ báo MST đã cấp.

Đây là một lỗ hổng của tncnonline Cục Thuế, ai cũng có thể tự đăng ký cấp MST qua mạng bởi MST của một Cty nào đó mà mình biết vì Cục thuế không đòi hỏi bản gốc. HIC.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA