công ty mình bị hoả hoạn cháy hết chứng từ có bị phạt không

• Thread starter mecuan
  • Ngày gửi
M

mecuan

Guest
17/12/06
1
0
1
hanoi
Mình đã post trên mục hoá đơn chứng từ nhưng xin phép cho mình post lên mục này nữa vì rất cần mọi người tư vấn gấp cho mình. Công ty mình bị hoả hoạn, cháy hết tài sản, chứng từ sổ sách trong đó có 2 quyển hoá đơn gtgt, một số hoá đơn đầu vào. Liệu công ty mình có bị thuế phạt không, mức phạt ntn. Nếu phạt nhiều chắc công ty mình không có tiền để trả, phá sản luôn mất vì tài sản hàng hoá cháy hết không còn gì. Sếp bảo nếu thuế phạt thì làm thủ tục phá sản doanh nghiệp. Không biết còn cách nào không chứ phải làm vậy thì mệt lắm, buồn lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Mình đã post trên mục hoá đơn chứng từ nhưng xin phép cho mình post lên mục này nữa vì rất cần mọi người tư vấn gấp cho mình. Công ty mình bị hoả hoạn, cháy hết tài sản, chứng từ sổ sách trong đó có 2 quyển hoá đơn gtgt, một số hoá đơn đầu vào. Liệu công ty mình có bị thuế phạt không, mức phạt ntn. Nếu phạt nhiều chắc công ty mình không có tiền để trả, phá sản luôn mất vì tài sản hàng hoá cháy hết không còn gì. Sếp bảo nếu thuế phạt thì làm thủ tục phá sản doanh nghiệp. Không biết còn cách nào không chứ phải làm vậy thì mệt lắm, buồn lắm.

Bạn phải làm công văn gửi cho cơ quan thuế nhưng mình chắc là bị phạt đó còn rất nặng, có người mất 1 quyển HD bị phạt 50 triệu đó

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Bạn hãy gửi CV đến cơ quan thuế địa phương báo cáo, trình bày rõ tình trạng, hồ sơ CQ bạn bị hoả hoạn đề nghị họ trả lời bàng VB thì biết ngay mà, có thể bạn đến cơ quan thuế, phòng hỗ trợ họ cũng sẽ hdẫn và trả lòi bạn được.

J

jiwon379

Guest
24/2/08
7
1
0
37
Tp.HCM
Vậy dựa vào đâu mà nói là bị phạt? có thể gửi giúp mình tìm hiểu thêm được ko?Tks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA