Tìm hiểu về báo cáo thuế cho công ty TNHH 1 thành viên

• Thread starter xuri09
  • Ngày gửi
X

xuri09

Guest
11/12/09
1
0
0
q9 tp hcm
Cả nhà ơi, minh đang mày mò, tìm hiểu về cách thức báo cáo thuế cho công ty TNHH 1 thành viên, mình chưa làm việc này lần nào . Mình đã phải lên mạng tìm kiếm thế là biết được trang Webketoan này thế là đăng ký làm thành viên luôn, khó khăn lằm mình mới có thể gửi được bài này, rất mong cả nhà trợ giúp. Xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Cả nhà ơi, minh đang mày mò, tìm hiểu về cách thức báo cáo thuế cho công ty TNHH 1 thành viên, mình chưa làm việc này lần nào . Mình đã phải lên mạng tìm kiếm thế là biết được trang Webketoan này thế là đăng ký làm thành viên luôn, khó khăn lằm mình mới có thể gửi được bài này, rất mong cả nhà trợ giúp. Xin chân thành cảm ơn.

Bạn phải nói rõ là báo cáo thuế gì thuế tháng, quý hay năm thì mọi người mới giúp được chứ

levanton

levanton

Cao cấp

Chào bạn! Cty tnhh 1 thành viên cũng như càc loại hình công ty khác. Bạn vào link sau tải file hướng dẫn của anh Thanh Nam về đọc sẽ biết làm nhé.
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=64825

Q

quynhna

Sơ cấp
10/8/09
17
0
0
47
da nang
Cty TNHH MTV thì cũng lập báo cáo thuế như các cty khác thôi, hàng tháng bạn phải nộp thuế GTGT trong vòng 20 ngày đầu tiên của tháng tiếp theo gồm :
- Tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT Và các phụ lục kèm theo
- Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mẫu BC-26/HĐ
Hàng quí nộp thuế TNDN chậm nhất là ngày thứ 30 của quí tiếp theo quí phát sinh nghĩa vụ thuế mẫu 01A/TNDN hoặc mẫu 01B/TNDN
Báo cáo quyết toán Thuế TNDN chậm nhất là ngày thứ 90 kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính mẫu 03/TNDN và phụ lục kết quả hđsxkd mẫu 03- 1A/TNDN. Báo cáo thanh quyết toán hóa đơn năm BC-29/HĐ
Trước cuối tháng 3 : nộp BCTC năm trước

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA