Hỏi cách phân phối lợi nhuận sau thuế

• Thread starter giang3v
  • Ngày gửi
giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Cách anh chị trên diễn đàn cho em hỏi. Cty em là Cty TNHH có 3 thành viên góp vốn và hạch toán theo QĐ 48 vậy khoản lợi nhuận sau thuế thì em phải phân bổ như thế nào cho hợp lý ạ?
:068:

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Căn cứ theo điều lệ công ty và kết quả đại hội hội đồng thành viên quyết định.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Em mới vào nên chẳng bít điều lệ Cty gì cả.

Mới cái hồ sơ ấy em ko được xem vậy có cách nào làm thì mong các anh chị trên diễn đàn chỉ bảo cho em với ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Em mới vào nên chẳng bít điều lệ Cty gì cả.

Mới cái hồ sơ ấy em ko được xem vậy có cách nào làm thì mong các anh chị trên diễn đàn chỉ bảo cho em với ạ?
Vấn đề phân phối lợi nhuận tại công ty TNHH là do các thành viên sở hữu công ty quyết định, được nêu trong điều lệ doanh nghiệp. Bạn không cần phải làm gì cả, khi nào họ (hội đồng thành viên) ra quyết định phân phối lợi nhuận thế nào thì bạn căn cứ quyết định mà thi hành.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Thực chất thì số tiền đó là của 1 người thui ko có ai chia chác ở đây cả ạ. Mà em chỉ mún hỏi để làm cho sổ sách hợp lý thui ạ? Vậy mong các anh chị trên diễn đàn giúp em với. nếu số lãi đó đem chia cho 3 người góp vốn thì định khoản ntn ạ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thực chất thì số tiền đó là của 1 người thui ko có ai chia chác ở đây cả ạ. Mà em chỉ mún hỏi để làm cho sổ sách hợp lý thui ạ? Vậy mong các anh chị trên diễn đàn giúp em với. nếu số lãi đó đem chia cho 3 người góp vốn thì định khoản ntn ạ?

Giả sử: Nếu muốn chia số lãi đó cho hợp lý thì căn cứ vào tỉ lệ góp vốn của mổi thành viên mà chia ra.
Hạch toán :N421,C111 (số tiền mỗi người được chia)

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Giả sử: Nếu muốn chia số lãi đó cho hợp lý thì căn cứ vào tỉ lệ góp vốn của mổi thành viên mà chia ra.
Hạch toán :N421,C111 (số tiền mỗi người được chia)
vậy cuối năm cty ko chia lợi nhuận có bị sao ko anh VTM

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
UI, chia(danh nghĩa) làm gì đâu? mất công đóng thuế thui.

X

xuanhoahoa

Trung cấp
19/12/08
96
0
0
ha noi
nếu chỉ có một mình xếp em là chủ doanh nghiệp thì muốn chi dùng thu nhập sau thuế bao nhiêu cũng được . và không phải đóng thuế TNCN về lợi nhuận đầu tư vốn phải không các anh chị vì xếp em đã phải đóng thuê thu nhập doanh nghiệp rồi . xin trả lời gúip em cảm ơn nhiều

T

thanhthoanlopketoan

Guest
30/9/09
2
0
0
38
dongthap
minh dang chuan bi thuc tap tot nghiep ban nao co de tai ve "ke toan nguen vat lieu va bien phap nang cao hieu qua su dung nguyen vat lieu" hoac de tai ve:phan tich hoat dong kinh doanh cua doanh nghiep va nhung giai phap nang cao hieu qua thi send cho minh qua dc thanhthoank07@gmai.com

H

hue020289

Guest
23/4/12
2
0
0
35
pho yen
Ðề: Hỏi cách phân phối lợi nhuận sau thuế

cũng vẫn vấn đề lợi nhuận sau thuế chưa phân phối cty mình trên sổ sách dến cuối 2011 LNST là hơn tỷ rồi bạn nào có cách gì giúp mình làm mất tiêu khoản đó đi dc k?nếu chia LN cho các thành viên thì lại phải nộp thuế TNCN cho họ vậy thì nhiều lắm đúng k mình k dành về lĩnh vực này mong các bạn giúp

B

binh75bd

Trung cấp
29/12/10
105
4
0
Quy Nhơn
Ðề: Hỏi cách phân phối lợi nhuận sau thuế

Cách anh chị trên diễn đàn cho em hỏi. Cty em là Cty TNHH có 3 thành viên góp vốn và hạch toán theo QĐ 48 vậy khoản lợi nhuận sau thuế thì em phải phân bổ như thế nào cho hợp lý ạ?
:068:

Để đấy, khi nào nộp phạt thuế thì trừ vào đó, chia làm gì cho mệt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA