hóa đơn dư 1 thông tin có làm sao thì phải làm sao ?

• Thread starter giamdocphasan
  • Ngày gửi
G

giamdocphasan

Guest
13/12/09
1
0
0
HCM
Mình mới vào nghề mong anh chị em chỉ mình một tý .

Ví dụ : Cty CP tư vấn thiết kế ........ < viết bị dư chữ thiết kế hoá đã xét rồi . tình trạng như vậy có cần phải làm biên bản huỷ hay ko ? nếu có biên bản huỷ thì mong anh em chỉ mình cái biên bản huy như thế nào .
Mình cũng ko có hợp đồng kinh tế gì cả chỉ làm nho nhỏ thôi .

Mong được anh em trong 4rom giúp đỡ cám ơn nhiều . Thân

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cohang1102

Trung cấp
8/12/08
112
0
16
Hà Nội
sai thông tin theo mình ko sao cả. Bạn chữa lại cho đúng rồi đóng dấu vào là được.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
sai thông tin theo mình ko sao cả. Bạn chữa lại cho đúng rồi đóng dấu vào là được.
Không có quy định cho việc sai thì sửa lại rồi đóng dấu treo vào đó, sai thì huỷ xuất lại hoá đơn khác!

Ví dụ : Cty CP tư vấn thiết kế ........ < viết bị dư chữ thiết kế hoá đã xét rồi . tình trạng như vậy có cần phải làm biên bản huỷ hay ko ? nếu có biên bản huỷ thì mong anh em chỉ mình cái biên bản huy như thế nào .

Trường hợp của bạn để đảm bảo đúng và an toan cho chính mình thì huỷ nó đi rồi viết lại, do hoá đơn chưa xé khỏi cuốn, chưa giao cho khách hàng nên không cần làm biên bản huỷ.

C

cohang1102

Trung cấp
8/12/08
112
0
16
Hà Nội
Không có quy định cho việc sai thì sửa lại rồi đóng dấu treo vào đó, sai thì huỷ xuất lại hoá đơn khác!
Tuy là ko có quy định nào, nhưng nếu sai sót ko trọng yếu thì mình thấy các DN vẫn có thể xử lý như vậy đó. Vãn được chấp nhận mà.
Cứ sai mà huỷ hoá đơn thì rách việc lắm.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Hoá đơn không được sửa hay xoá.

Hoàn toàn chính xác.
Trường hợp của bạn để đảm bảo đúng và an toan cho chính mình thì huỷ nó đi rồi viết lại, do hoá đơn chưa xé khỏi cuốn, chưa giao cho khách hàng nên không cần làm biên bản huỷ.

Cách này là hay nhất, vì hoá đơn chưa xé khỏi cuống, nếu muốn thì làm biên bản điều chỉnh thì được rồi.

P

phuongdung380

Sơ cấp
8/4/08
2
0
1
tp.hcm
ban chi can lam 1 bien ban dieu chinh hoa don va 2 ben cung dong dau va ky ten

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA