Cách tính số lỗ được chuyển

• Thread starter NgocHoa2911
  • Ngày gửi
N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi!!!!!!! Làm ơn giúp mình nhé!, công ty mình làm kế hoạch chuyển lỗ nhưng mình không biết là số lỗ được chuyển là số trên kết quả hoạt động kinh doanh các năm hay là số dư bên nợ của tài khoản 421. Và nếu mình làm nhầm số liệu đó, thì mình có được làm công văn sửa đổi để tính lại không? Ai biết trả lời giúp mình nhé! Chân thành cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Căn cứ số lỗ thực tế để làm căn cứ chuyển. Và nếu mình làm nhầm số liệu đó, thì mình có được làm công văn sửa đổi để tính lại không? nói như vậy bạn làm sai BCTC rồi còn gì. bạn phải làm công văn điều chỉnh lại nha.

F

fhlanh

Trung cấp
10/12/09
72
0
0
TN
Chào cả nhà!
Mình nghĩ bạn không nên lấy số lỗ trên 421 vì mỗi năm có bù trừ giữa lãi và lỗ rồi.Bạn phải lấy trên số KQKD và số lỗ đó chỉ chuyển trong vòng 5 năm.nên bạn phải theo dõi số lỗ đã chuyên năm nào và số tiền còn lãi chưa chuyển bao nhiêu để chuyển tiếp:angel:

N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Căn cứ số lỗ thực tế để làm căn cứ chuyển. Và nếu mình làm nhầm số liệu đó, thì mình có được làm công văn sửa đổi để tính lại không? nói như vậy bạn làm sai BCTC rồi còn gì. bạn phải làm công văn điều chỉnh lại nha.

Không báo cáo tài chính mình vẫn làm đúng, chỉ là khai sai tờ đăng ký kết chuyển lỗ thôi. Mình có lên thuế hỏi thì anh ấy nói phải nộp phạt rồi mới được điều chỉnh mà mình thấy nộp phạt nhiều quá. Có bạn nào có giải pháp giúp mình với để mình có thể điều chỉnh mà không bị nộp phạt hoặc nộp ít thôi. Giúp minh nhé! Chân thành cám ơn!

phong2v

phong2v

Guest
Không báo cáo tài chính mình vẫn làm đúng, chỉ là khai sai tờ đăng ký kết chuyển lỗ thôi. Mình có lên thuế hỏi thì anh ấy nói phải nộp phạt rồi mới được điều chỉnh mà mình thấy nộp phạt nhiều quá. Có bạn nào có giải pháp giúp mình với để mình có thể điều chỉnh mà không bị nộp phạt hoặc nộp ít thôi. Giúp minh nhé! Chân thành cám ơn!
Bạn nên đưa rõ tình huống và số liệu cụ thể thì mọi người mới có thể giúp đc bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA