hàng hoá mua vào không chịu thuế

• Thread starter kute2008
  • Ngày gửi
K

kute2008

Sơ cấp
12/12/09
12
0
0
36
Hà nội
Chào cả nhà!
cty em là cty thương mại kinh doanh thiết bị, đầu thágn có mua 1 quyển sách danh mục hàng hoá mà sách đó là hàng hoá không chịu thuế GTGT. Vậy cả nhà cho em hỏi khi kê khai vào HTKK sẽ đưa vào mục hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT đúgn ko a? và có phải đưa vào bảng phụ lục 01-4A để phân bổ không khi công ty em chỉ kinh doanh về hàng hoá chịu thuế GTGT thui?
Vì em đọc trong hướng dẫn kê khai phụ lục 01-4A chỉ dành cho cty có cả 2 mặt về hàng chịu thuế GTGT và hàng không chịu thuế GTGT thui. em đag thắc mắc sắp đến ngày phải nộp tờ khai rùi mong cả nhà trả lời nhanh giúp em với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà!
cty em là cty thương mại kinh doanh thiết bị, đầu thágn có mua 1 quyển sách danh mục hàng hoá mà sách đó là hàng hoá không chịu thuế GTGT. Vậy cả nhà cho em hỏi khi kê khai vào HTKK sẽ đưa vào mục hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT đúgn ko a? và có phải đưa vào bảng phụ lục 01-4A để phân bổ không khi công ty em chỉ kinh doanh về hàng hoá chịu thuế GTGT thui?
Vì em đọc trong hướng dẫn kê khai phụ lục 01-4A chỉ dành cho cty có cả 2 mặt về hàng chịu thuế GTGT và hàng không chịu thuế GTGT thui. em đag thắc mắc sắp đến ngày phải nộp tờ khai rùi mong cả nhà trả lời nhanh giúp em với?

Trường hợp này bạn không cần phải kê khai (hoá đơn mua sách) vào bảng kê trong báo cáo thuế (hạch toán hết vào CP giống như hoá đơn thông thường)

U

uyenvinh1309

Guest
28/4/09
9
0
0
44
TP.HCM
Bạn không cần kê khai thuế, và không cần phân bổ, vì phân bổ thuế GTGT là:
Hóa đơn mua hàng của bạn có thuế nhưng để phục vụ cho việc kinh doanh đầu ra có thuế và không có thuế lúc đó mới tiến hành phân bổ theo tỉ lệ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA