Cách kê khai điều chỉnh tăng thuế GTGT đầu vào trên phần mềm HTTK 2.0

• Thread starter Hoamoc80
  • Ngày gửi
H

Hoamoc80

Sơ cấp
26/7/09
9
0
0
44
Hà Nội
Hi cả nhà!
Em đang có vấn đề nhờ cả nhà giúp đỡ:

1.Tháng 10 em làm kê khai thuế:
Thuế GTGT hàng hóa mua vào được khấu trừ : 56.018.883đ
Thuế GTGT hàng hóa bán ra: không có

2.Tháng 11, em kê khai thuế, quên mất ko chuyển số thuế GTGT hàng hóa mua vào còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang: 56.018.883đ

Vậy tháng 12 này, khi làm báo cáo thuế, em phải làm những thủ tục gì để khai bổ sung 56.018.883đ được khấu trừ kia ạ.

Mong cả nhà sớm giúp em, vì 20 là hết hạn nộp báo cáo rùi, híc ....:058::058:

Khóa học Quản trị dòng tiền
giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Sao chị kê lên phần mềm mà ko tự nhảy thuế được khấu trừ kỳ trước chuyển sang ah?
Nếu mún kê điều chỉnh chị vào khai bổ sung điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai 01/GTGT
- mở HTKK thuế vào khai bổ sung điều chỉnh và chọn phần II và chọn dòng thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang sau đó đánh số tiền đó vào quay về tờ khai 01 chọn thêm phụ lục 03 ....... là ok.

H

Hoamoc80

Sơ cấp
26/7/09
9
0
0
44
Hà Nội
Tks e,

Chị muốn hỏi thêm quay về tờ khai 01 chọn thêm phụ lục 03: tức là quay về bảng kê khai thuế GTGT tháng 12 này, chọn phụ lục 01-3/GTGT hả em
KHi đó mình sẽ ghi như thế nào: chị chưa làm cái này bao giờ, mong em hướng dẫn thêm.

F

fuongdung

Guest
Anh Chi oi !! giup em duoc khong ?? Em muon download HTKK thue dau vao - dau ra ? nhung em khong download duoc ??anh chi biet duong link HTKK thue giup em duoc khong ??Thanks anh Chi nhieu

T

thanhminhnp

Sơ cấp
9/11/09
8
1
0
hà nội
Bạn vào trang web của ngành thuế, phía góc phải, phía duới có phầm mểm HTKK đấy, sau đó tải về và Run. Ở đấy có luôn hướng dẫn cài đwtj và sử dụng bạn ah. http://www.gdt.gov.vn

T

ThuyNgaxnk

Sơ cấp
9/1/10
4
0
0
Hai Phong
Anh chị ơi!
Em là thành viên mới của Web kế toán.
Em lạ là sinh viên mới ra trường. Em đang muốn tìm hiểu thêm về mảng kế toán thuế( kê khai thuế hàng tháng, năm, quy)
Các anh chị giúp em chỉ cho em biết em phải bắt đầu từ đâu? và cách làm thế nào với ah.
Em cảm ơn các Anh Chị nhìu!

H

Hung

Guest
30/12/05
4
0
0
ho chi minh
Hi cả nhà!
Em đang có vấn đề nhờ cả nhà giúp đỡ:

1.Tháng 10 em làm kê khai thuế:
Thuế GTGT hàng hóa mua vào được khấu trừ : 56.018.883đ
Thuế GTGT hàng hóa bán ra: không có

2.Tháng 11, em kê khai thuế, quên mất ko chuyển số thuế GTGT hàng hóa mua vào còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang: 56.018.883đ

Vậy tháng 12 này, khi làm báo cáo thuế, em phải làm những thủ tục gì để khai bổ sung 56.018.883đ được khấu trừ kia ạ.

Mong cả nhà sớm giúp em, vì 20 là hết hạn nộp báo cáo rùi, híc ....:058::058:
:1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA