Liệu có cách nào không? Giải thể có được không?

• Thread starter anhtuan709
  • Ngày gửi
A

anhtuan709

Guest
23/6/05
18
0
0
41
TP Vinh - Nghệ An
Các thành viên cũng biết chứ!!
Cơ sơ kinh doanh mà, nên việc cập nhật các quy định bên thuế cũng như bên bảo biểm xã hội có phần không được nhiều, khi vỡ lẽ thì đau đầu lắm.
Chuyện là thế này.
Cơ sở may của bà Cô, hoạt động từ đầu năm 2002, với số lượng 90 nhân công. Tuy nhiên từ đó tới nay chưa nôp bảo hiểm xã hội cho công nhân. Thực sự từ trước tới giờ chưa ai sờ gáy cả. Tháng vừa rồi cơ quan bảo hiểm gọi lên. Nói bắt đóng bảo hiểm xã hội. Nhưng bạn nghĩ xem nếu truy từ 2002 tới nay với 90 lao động, lương 1,2 tr/ Tth. Tính sơ nha: 1,2x90x54*15%=874.8 tr rồi.
Có cách nàoddere giải bài toán khó này không?
Xin hay hưởng ứng nha.
Cảm ơn nhiều, thật nhiều những lời đóng góp.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
U

unlesslove

Guest
2/8/05
3
0
0
Ha Noi
em đang lam ketoan cho 1 công ty tư nhân (TNHH). em có một khó khăn là lam trái nghành học của em. Bây giờ em muốn biết các mẫu về tờ khai thuế GTGT, Báo cáo thuế GTGT, và quyết toán thuế hàng năm phải nộp. Em đang rất cần các mẫu này để học hỏi . Ai có thể giúp với được không vậy. Xin cảm ơn trước nha

U

unlesslove

Guest
2/8/05
3
0
0
Ha Noi
Em đang học lớp kêtoán thuế để bổ sung thêm nghiệp vụ công việc.Em rất muốn được biết thêm thông tin về thuế (thuế GTGT, thuế doanh nghiệp). Nếu có thể Anh(chị ) có thể giúp em chứ. Em đang rất cần mà. Giúp em nhe

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em lấy mẫu ở đây nhé!

unlesslove nói:
Bây giờ em muốn biết các mẫu về tờ khai thuế GTGT, Báo cáo thuế GTGT, và quyết toán thuế hàng năm phải nộp. Em đang rất cần các mẫu này để học hỏi . Ai có thể giúp với được không vậy. Xin cảm ơn trước nha

Đính kèm

• Mau To khai thue GTGT.rar
    8.5 KB · Lượt xem: 132
  • Quyet toan thue GTGT-TNDN.rar
    12.8 KB · Lượt xem: 108
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cách giải bài toán này hả? Cơ quan bảo hiểm đã sờ gáy và gọi lên rồi thì có chạy đằng trời mà thoát. Thôi đành nuốt nước mắt mà đóng BHXH thôi. Nhưng đóng cho bao nhiêu lao động và đóng với số tiền bao nhiêu thì cơ sở có thể quyết định được. Tuy nhiên, còn phải xem sổ sách kế toán ra sao đã thì mới có thể điều chỉnh hai thông số này.

anhtuan709 nói:
Cơ sở may của bà Cô, hoạt động từ đầu năm 2002, với số lượng 90 nhân công. Tuy nhiên từ đó tới nay chưa nôp bảo hiểm xã hội cho công nhân. Thực sự từ trước tới giờ chưa ai sờ gáy cả. Tháng vừa rồi cơ quan bảo hiểm gọi lên. Nói bắt đóng bảo hiểm xã hội. Nhưng bạn nghĩ xem nếu truy từ 2002 tới nay với 90 lao động, lương 1,2 tr/ Tth. Tính sơ nha: 1,2x90x54*15%=874.8 tr rồi.
Có cách nàoddere giải bài toán khó này không?
Xin hay hưởng ứng nha.
Cảm ơn nhiều, thật nhiều những lời đóng góp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA