2 hoá đơn cùng một công ty,ghi cùng 1 ngày tổng trị giá hơn 20 triệu

• Thread starter thuy2208
  • Ngày gửi
T

thuy2208

Guest
22/8/08
42
0
6
40
hà nội
mọi người cho em hỏi:tháng này công ty em có hai hoá đơn của 1 công ty xuất cung 1 ngày có tổng trị giá hai hoá đơn hơn hai mươi triệu.nhu vậy vẫn phải chuyển khoản đúng ko a.nhung bên em đã trả bằng tiền mặt.em phải lam như thế nao a.giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
Cái này là không đúng rồi, chỉ còn cách chờ các bác thuế vào kiểm tra, xin các bác ấy nhẹ tay bỏ qua, nếu được thì tốt, còn không được thì bạn phải chuyển tiền thuế khấu trừ đó sang chi phí thôi. Nhưng theo tôi, tốt nhất bạn nên chủ động chuyển vào giá vốn hoặc chi phí của côgn ty mình luôn đi, sau này đỡ phải xin xỏ nhỡ không được thì còn bị phạt thêm tiền chậm nộp thuế nữa.

M

MariaHien

Guest
Oái oăm thật!!
8h sáng vào công ty -> Sếp kêu sang cty A mua hàng trị giá 12tr -> xuất hoá đơn -> Kế toán cười duyệt trị giá < 20tr -> thanh toán bằng tiền mặt OK.

2h chiều Sếp kêu -> sang cty A mua hàng trị giá 13tr -> Kế toán suy nghĩ nè:
- Yêu cầu cty A ngày mai hãy xuất hoá đơn này nhé. Mặc dù là mua hôm nay.
- Lỡ xuất hoá đơn này hôm nay rồi thì hãy chuyển khoản thanh toán cái 13tr nay đi. Còn nếu cty A quá tốt bụng thì xin lại khoản tiền sáng nay thanh toán 12tr + 13tr chiều nay -> ôm ra ngân hàng thanh toán hết.

Rắc rối không...mỗi lần ông Bộ có thêm 1 cái gạch đầu dòng trong bảng điều kiện thì lại phải suy nghĩ thông minh hơn 1 tí...hi...hi..

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mọi người cho em hỏi:tháng này công ty em có hai hoá đơn của 1 công ty xuất cung 1 ngày có tổng trị giá hai hoá đơn hơn hai mươi triệu.nhu vậy vẫn phải chuyển khoản đúng ko a.nhung bên em đã trả bằng tiền mặt.em phải lam như thế nao a.giúp em với.
cách tốt nhất giờ bạn nên chuyển khoảng cho cty kia rui láy tiền lại và nhờ họ chuyển đổi hình thức từ TM sang CK

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Hóa đơn 20tr phải thanh toán qua NH, bạn thương lượng lại với khách hàng thử xem, nếu họ chấp nhận thì lấy tiền lại, nộp vào TK cty và chuyển qua lại cho họ, thế là vẫn được khấu trừ thuế.
Oái oăm thật!!
8h sáng vào công ty -> Sếp kêu sang cty A mua hàng trị giá 12tr -> xuất hoá đơn -> Kế toán cười duyệt trị giá < 20tr -> thanh toán bằng tiền mặt OK.

2h chiều Sếp kêu -> sang cty A mua hàng trị giá 13tr -> Kế toán suy nghĩ nè:
- Yêu cầu cty A ngày mai hãy xuất hoá đơn này nhé. Mặc dù là mua hôm nay.
- Lỡ xuất hoá đơn này hôm nay rồi thì hãy chuyển khoản thanh toán cái 13tr nay đi. Còn nếu cty A quá tốt bụng thì xin lại khoản tiền sáng nay thanh toán 12tr + 13tr chiều nay -> ôm ra ngân hàng thanh toán hết.

Rắc rối không...mỗi lần ông Bộ có thêm 1 cái gạch đầu dòng trong bảng điều kiện thì lại phải suy nghĩ thông minh hơn 1 tí...hi...hi..
Câu trả lời của bạn rất dí dỏm:015:

D

d717777

Guest
13/3/09
20
0
1
ninh binh ninh binh
huỷ một cái hoá đơn 13 triệu đi viết sang ngày sau là ok , mà sao lúc chiều đi mua hàng ko tính đến khoản 13 triệu kia để 13+12> 20 => không hợp lệ

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
không được đâu bạn vì tổng giá trị xuất trên 02 hóa đơn 20 triệu rồi, tốt nhất là bạn chuyển khoản cho người ta sau đó người ta rút tiền mặt ra và trả lại cho bạn. Bạn chú ý thương lượng với người ta chứ tiền vào tài khoản người khác rồi lấy ra khó lắm đấy nhé.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Hóa đơn 20tr phải thanh toán qua NH, bạn thương lượng lại với khách hàng thử xem, nếu họ chấp nhận thì lấy tiền lại, nộp vào TK cty và chuyển qua lại cho họ, thế là vẫn được khấu trừ thuế.

Câu trả lời của bạn rất dí dỏm:015:

Không có công ty nào mà làm việc nguy hiểm này, trước tiên thỏa thuận chuyển khỏan cho bên họ rồi rút tiền lại là xong.Hoa lan chi ơi hoa lan chi

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Tốt nhất là bạn thoả thuận với họ. rùi đi chuyển khoản là cách hay nhất. Nếu bạn là khách quen thì vđ này chắc là ko khó lăm.

B

Besoi

Guest
20/5/08
17
0
1
42
thanh hoa
Thuế suất thuế gtgt phòng khám đa khoa

Cho mình hỏi thuế suất thuế gtgt của phòng khám đa khoa là mấy %?
Dịch truyền có phải xuất hóa đơn riêng (xem như hình thức bán cho người bệnh) hay xuất chung với phí khám bệnh luôn? Phòng khám tư nhân

Sửa lần cuối:
B

Besoi

Guest
20/5/08
17
0
1
42
thanh hoa
Thuế suất thuế gtgt phòng khám đa khoa

Nhờ cả nhà giúp
Thuế suất phòng khám đa khoa là bao nhiêu %?
Dịch truyền xuất hóa đơn riêng (như hình thức bán hàng) hay xuất chung với phí khám bệnh?
VD:
phí khám bệnh 15.000
Dịch truyền 35.000
xuất hóa đơn
Phí khám bệnh và dịch truyền 50.000 như vậy có được hong?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
các bạn cho mình hỏi trị giá trong hoá đơn từ bao nhiêu là phải chuyển qua ngân hàng

Giá trị của 1 hóa đơn là từ 20tr trở lên phải thanh toán chuyển khoản qua Ngân Hàng(tức là từ TK ng mua-> tk người bán) mới được khấu trừ phần thuế của hóa đơn đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA