Chi phí xe ôm...

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi chút với :
Bên em có nhân công đi khảo sát trên Sơn La, chi phí đi lại từ HN lên Sơn La thì em đã căn cứ theo vé xe để hạch toán, còn chi phí khi họ bắt xe ôm từ TP về huyện, xã để khảo sát tuyến thì em cần làm những gì để chi phí đó được ghi nhận, em làm 1 tờ giấy có xác nhận của người xe ôm đó có được không ?
Mong các anh chị giúp đỡ em với, em xin cảm ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các anh chị ơi cho em hỏi chút với :
Bên em có nhân công đi khảo sát trên Sơn La, chi phí đi lại từ HN lên Sơn La thì em đã căn cứ theo vé xe để hạch toán, còn chi phí khi họ bắt xe ôm từ TP về huyện, xã để khảo sát tuyến thì em cần làm những gì để chi phí đó được ghi nhận, em làm 1 tờ giấy có xác nhận của người xe ôm đó có được không ?
Mong các anh chị giúp đỡ em với, em xin cảm ơn .
có nhiều tiền ko bạn nếu it mình bỏ nó ra luôn ko đưa vào Cp đươc

P

PHUONGLANTBD

Trung cấp
27/11/09
93
6
18
HA NOI
Mình cũng nghĩ nhu La An vậy-nếu nhiều thì mới "bõ công" chú it thì mệt lắm.Mình thuong xuyên bỏ qua món này ko cho vào CP.

T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Vâng em cảm ơn các chị, em muốn đưa vào chi phí vì tiền chi cho xe ôm cũng tương đối nhiều ( đi thường xuyên và liên tục luôn ), có lúc bên em thuê xe ôm, có lúc thuê xe máy của người dân địa phương, nếu muốn các khoản đó hợp lý thì em cần phải làm những gì ạ ?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Vâng em cảm ơn các chị, em muốn đưa vào chi phí vì tiền chi cho xe ôm cũng tương đối nhiều ( đi thường xuyên và liên tục luôn ), có lúc bên em thuê xe ôm, có lúc thuê xe máy của người dân địa phương, nếu muốn các khoản đó hợp lý thì em cần phải làm những gì ạ ?
vậy bạn nên làm hợp đồng với trường hợp đi xe ôm đó , nên lữa các khách sạn chỗ các nhân viên thuê nhà nghỉ đó thuế xe ôm luôn của họ may ra sẽ lây được háo đơn :015:

K

KHUETN

Sơ cấp
2/12/09
4
0
0
40
TP.HCM
Theo mì thì hỏi chổ trọ có cho thuê xe không,
Nếu có thì nhờ họ ghi thêm vào hóa đơn là phí dịch vụ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA