HĐ xuất sai MST

• Thread starter cobanbonmat
  • Ngày gửi
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Chào cả nhà!
Cô KT Cty mình xuất hoá đơn bị sai MST khách hàng (KH là 1 ngân hàng) và MST ghi sai đó lại trùng với 1 hộ cá nhân kinh doanh. Trường hợp này mình phải giải quyết thế nào. Mong cả nhà giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tonggiap

Guest
19/7/08
42
0
6
39
ha noi
Bạn báo lại cho Ngân hàng là hoá đơn sai cầi phải sửa lại
Bạn làm 1 biên bản huỷ Hoá đơn đó , nêu lý do huy hoá đơn và thay bằng số hoá đơn khác.In thành 2 bản rồi xin dấu của bên đó là ok
thay hoá đơn mới

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình quên nói rõ, GĐ mình ko muốn giải quyết theo cách phức tạp mà bạn nói (vì cách đó mình cũng biết và đã trình bày với sếp rùi). Khổ nỗi ngân hàng đó mình đã từng xuất HĐ có sẵn MST rồi mà ko hiểu sao cô bé đó xuất tờ khác mà ko xem kỹ. Nếu ko có cách nào khác thì cố bé đó phải khăn gói ra đi rùi!!!!!!!!!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà!
Cô KT Cty mình xuất hoá đơn bị sai MST khách hàng (KH là 1 ngân hàng) và MST ghi sai đó lại trùng với 1 hộ cá nhân kinh doanh. Trường hợp này mình phải giải quyết thế nào. Mong cả nhà giúp đỡ

Bạn báo lại cho Ngân hàng là hoá đơn sai cầi phải sửa lại
Bạn làm 1 biên bản huỷ Hoá đơn đó , nêu lý do huy hoá đơn và thay bằng số hoá đơn khác.In thành 2 bản rồi xin dấu của bên đó là ok
thay hoá đơn mới
Cách này là tối ưu nhất !
Mình quên nói rõ, GĐ mình ko muốn giải quyết theo cách phức tạp mà bạn nói (vì cách đó mình cũng biết và đã trình bày với sếp rùi). Khổ nỗi ngân hàng đó mình đã từng xuất HĐ có sẵn MST rồi mà ko hiểu sao cô bé đó xuất tờ khác mà ko xem kỹ. Nếu ko có cách nào khác thì cố bé đó phải khăn gói ra đi rùi!!!!!!!!!

Trường hợp này mà có người ra đi đúng là oan uổng quá, bạn tham khảo cách làm này xem sao (sai MST mà không cần huỷ hoá đơn), nếu được thì làm và ráng giữ cô bé đó ở lại (cho người ta một cơ hội)
(Hướng dẫn của Cục thuế TP.HCM)

Đính kèm

• Hoa don sai MST.pdf
    189.4 KB · Lượt xem: 181
L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
vậy thì làm biên bản điều chỉnh hóa đơn, sếp bạn khó khăn nhỉ? nói nhỏ nhé, mình vẫn thực hiện phương pháp này cho đến tận bây giờ mặc dù biết ...

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Cách này là tối ưu nhất !

Trường hợp này mà có người ra đi đúng là oan uổng quá, bạn tham khảo cách làm này xem sao (sai MST mà không cần huỷ hoá đơn), nếu được thì làm và ráng giữ cô bé đó ở lại (cho người ta một cơ hội)
(Hướng dẫn của Cục thuế TP.HCM)

Cám ơn mọi người, đặc biệt là anh đấy. May thật, nếu ko thì em định làm liều gạch bỏ số ghi nhầm vào (vì ghi sai thừa 1 số ở hàng thứ 3) rồi đóng dấu cái "uỳnh" vào, kakaka, thật là may ghê. Thank all

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA