Giúp em điều chỉnh số thuế GTGT

• Thread starter nth85
  • Ngày gửi
N

nth85

Trung cấp
11/11/09
60
0
0
36
Hà Nội
Em chào các anh chị, các anh chị giúp em với :
tờ khai thuế GTGT em bị kê nhầm 1 tờ hoá đơn, chỉ có 1 tờ mà kê 2 lần vào T6 + T7, giờ em muốn điều chỉnh thì em phải làm thế nào ạ, em chưa gặp trường hợp nào như thế này nên không biết xử lý.
mong các anh chị giúp đỡ em, em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sakura87

Trung cấp
24/4/08
67
0
6
hanoi
Bạn kê điều chỉnh giảm là được mà. Trên diễn đàn đã có nhìu bài viết thảo luận về vấn đề này, bạn search để biết cụ thể hơn nhé

Z

zeronguyen

Guest
9/12/09
18
0
0
38
Hà Nội
Điều chỉnh giảm hay tăng bây giờ đều bị phạt hết. Mức phạt là 1.1tr đấy.

L

Luc van

Guest
Bạn kê điều chỉnh giảm là được mà. Trên diễn đàn đã có nhìu bài viết thảo luận về vấn đề này, bạn search để biết cụ thể hơn nhé

Hoá đơn đầu vào hay đầu ra vậy chủ topic?

Điều chỉnh giảm hay tăng bây giờ đều bị phạt hết. Mức phạt là 1.1tr đấy.

muốn phạt là phạt được sao? Số tiền trên bạn lấy ở đâu vậy nhỉ?:wall:

Z

zeronguyen

Guest
9/12/09
18
0
0
38
Hà Nội
muốn phạt là phạt được sao? Số tiền trên bạn lấy ở đâu vậy nhỉ?:wall:

Bên mình đã bị rồi. Cũng không hiểu sao bị phạt, nhưng ko cãi được các bác ấy.

T

thanhminhnp

Sơ cấp
9/11/09
8
1
0
hà nội
Nếu cái gì cũng phạt thế thì tạo ra mấy cái mẫu điều chỉnh tăng giảm làm gì? Mình nghĩ có khi chỗ bạn bị phạt vì lý do khác chứ không phải do điều chỉnh. Ông New tơn còn có lúc nhầm mà!!

N

NMT1280

Guest
11/4/07
38
0
0
45
HCM
Bác zeronguyen chắc cty bác bị phạt vì lỗi gì đó chứ hôm rồi em cũng làm bảng điều chỉnh giảm có thấy thuế Q.12 bên em phạt gì đâu.

C

chienhien

Sơ cấp
8/7/09
25
0
0
Hung Yen
Điều chỉnh thuế GTGT

Các bạn cho mình hỏi bên mình kê khai nhầm Thuế Nhập khẩu vào thuế GTGT của năm 2008. Bây giờ làm điều chỉnh của năm 2009 có được không? Và điều chỉnh như thế nào. Bên mình mới thành lập nên số thuế được khấu trừ khá nhiều và chưa phải nộp thuế thì có bị phạt gì không?

L

Luc van

Guest

Bên mình đã bị rồi. Cũng không hiểu sao bị phạt, nhưng ko cãi được các bác ấy.

nếu hoá đơn đàu ra thì còn được khấu trừ chứ nộp gì!
Nếu hoá đơn đầu vào thì nộp thêm tiền (nếu phải nộp thuế trong kỳ) + với tiền nộp chậm (tuỳ vào số tiền thuế của hoá đơn đã kê khai 2 lần)

Z

zeronguyen

Guest
9/12/09
18
0
0
38
Hà Nội
nếu hoá đơn đàu ra thì còn được khấu trừ chứ nộp gì!
Nếu hoá đơn đầu vào thì nộp thêm tiền (nếu phải nộp thuế trong kỳ) + với tiền nộp chậm (tuỳ vào số tiền thuế của hoá đơn đã kê khai 2 lần)

Thì mình cũng tưởng thế mới làm điều chỉnh. Đến khi làm rồi các bác ấy bảo nếu mà ko làm điều chỉnh, cho cái số ấy vào chi phí thì ko bị phạt. Vậy đấy!

"Trường hợp người nộp thuế (NNT) khai bổ sung, điều chỉnh nhưng không làm tăng số tiền thuế phải nộp của kỳ có số liệu bổ sung, điều chỉnh thì người nộp thuế không phải nộp bổ sung số thuế sau kê khai bổ sung, điều chỉnh, không tính phạt chậm nộp tiền thuế. NNT bị xử phạt về hành vi vi phạm thủ tục thuế.

Hành vi khai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật Quản lý thuế (trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ sung theo quy định) bị phát hiện sau thời hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế:
1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế."