Nộp tiền mặt vào TK ngân hàng người bán với hóa đơn trị giá trên 20tr.

• Thread starter hoalai1984
  • Ngày gửi
H

hoalai1984

Guest
30/12/08
12
0
0
39
Ha Noi
Các bạn ơi, cho mình hỏi là từ T1->T11 Cty mình thanh toán tiền thuê mặt bằng trị giá trên 20tr nhưng lại thanh toán bằng tiền mặt vào TK ngân hàng của bên cho thuê. Tổng trị giá là hơn 1tỷ. Giờ mình mới biết là phải thanh toán từ tài khoản NH của Cty mình sang TK NH của bên cho thuê. Mình phải làm sao để những hóa đơn đầu vào đó hợp lý và số thuế đầu vào vẫn được khấu trừ. Mong các bạn chỉ dùm mình! Gấp gấp các bạn nhé, sắp hết năm rồi. Hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn ơi, cho mình hỏi là từ T1->T11 Cty mình thanh toán tiền thuê mặt bằng trị giá trên 20tr nhưng lại thanh toán bằng tiền mặt vào TK ngân hàng của bên cho thuê. Tổng trị giá là hơn 1tỷ. Giờ mình mới biết là phải thanh toán từ tài khoản NH của Cty mình sang TK NH của bên cho thuê. Mình phải làm sao để những hóa đơn đầu vào đó hợp lý và số thuế đầu vào vẫn được khấu trừ. Mong các bạn chỉ dùm mình! Gấp gấp các bạn nhé, sắp hết năm rồi. Hic

Bên cho thuê nhà là doanh nghiệp phải không bạn ?
Từ tháng 01 đến hết tháng 3/2009, bên mua nộp tiền mặt vào TK bên bán vẫn được khấu trừ bình thường.
Các tháng còn lại chỉ còn cách thương lượng với bên cho thuê để mình chuyển tiền lại thôi.

H

hoalai1984

Guest
30/12/08
12
0
0
39
Ha Noi
Bên thuê cũng là doanh nghiệp bạn ah, nhưng bạn bảo từ T1 đến T3 chuyển tiền mặt vào TK NH bên bán thì vẫn được khấu trừ thuế bạn có công văn hướng dẫn không? Bạn trích hộ mình với vì mình tìm mà ko được. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

H

hoalai1984

Guest
30/12/08
12
0
0
39
Ha Noi
Với mong các bạn chỉ dùm bên cho thuê họ phải hạch toán lại thế nào cho đúng nhỉ?

T

Tuyet Huong

Sơ cấp
24/10/08
26
0
0
Binh Duong
Bên thuê cũng là doanh nghiệp bạn ah, nhưng bạn bảo từ T1 đến T3 chuyển tiền mặt vào TK NH bên bán thì vẫn được khấu trừ thuế bạn có công văn hướng dẫn không? Bạn trích hộ mình với vì mình tìm mà ko được. Cảm ơn bạn nhiều nhé!
Bạn có thề tham khảo công văn số 4535/TCT-CS ngày 04/11/2009 của tổng Cục Thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA